Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำบอร์ดแรงๆหน่อยสำหรับ Core2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำบอร์ดแรงๆหน่อยสำหรับ Core2

แนะนำบอร์ดแรงๆหน่อยสำหรับ Core2 เอาเฉพาะของ ASUS กับ Gigabyte อย่างละ 2-3 รุ่น

GD6 ครับ

Comment

Gigabyte GA-965PDQ6
      Gigabyte GA-965PDS4

ASUS P5W-DH
      ASUS P5B Deluxe

Comment

dq6 รีดความแรง 965 เยี่ยมที่สุดก็จริง แต่ คุณจะใช้ความแรงคุ้มหรือเปล่า ซื้อมาแค่พิมพ์งานก็เท่านั้น
        สู้ซื้อ P5B ธรรมดาดีกว่า ลากไกลดีถึงแม้ไม่เท่าDQ6ก็เถอะ

Comment

Asus P5N32-SLI SE Deluxe ครับ กินเนียนๆครับ

Comment

Originally posted by Comlow View Post
            Gigabyte GA-965PDQ6
            Gigabyte GA-965PDS4

ASUS P5W-DH
            ASUS P5B Deluxe
            ลืมน้องเล็ก DS3 ได้เช่นไร

Comment

dq6

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                Asus P5N32-SLI SE Deluxe ครับ กินเนียนๆครับ
                โอเวอร์คล็อคไม่ขึ้นเลยครับรุ่นนี้ ถ้าไม่ได้รักSLIฝังใจอย่าไปใช้เลยครับ

ส่วนDQ6ที่หลายๆท่านแนะนำมาก็ดีนะครับ แต่ราคาขนาดนี้น่าจะไปดู ASUS P5B Deluxe มากกว่านะ

ส่วนถ้าอยากได้performanceแรงๆ เลือก P5W DH Deluxe หรือถ้างบพอเลือก P5W64 WS Professional ไปเลยครับ แรงสมใจแน่ บอร์ด975Xถึงจะลากบัสได้ไม่ดีเท่าบอร์ด965 แต่ประสิทธิภาพต่อสัญญาณนาฬิกาเหนือกว่านะครับ ผมเคยเทสไว้ตามสinkข้างล่างนี้

http://221.128.124.225/modules.php?n...owpage&pid=223

สรุป.... ถ้าจขกท.เน้นแรงๆ ถ้างบพอเลือก P5W64 WS Professional ถ้างบไม่พอเลือก P5W DH Deluxe ครับ ส่วนP5B Deluxe, DQ6, DS4, DS3 เอาไว้ถ้างบน้อยหรืออยากลากเอาMHz.ไว้โชว์ครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                  dq6 รีดความแรง 965 เยี่ยมที่สุดก็จริง แต่ คุณจะใช้ความแรงคุ้มหรือเปล่า ซื้อมาแค่พิมพ์งานก็เท่านั้น
                  สู้ซื้อ P5B ธรรมดาดีกว่า ลากไกลดีถึงแม้ไม่เท่าDQ6ก็เถอะ
                  แค่พิมพ์งานอย่างเดียวจะใช้ core 2 duo ทำไมครับ ก็ต้องไว้เล่นเกมอยู่แล้วสิครับ
                  ถ้าเล่น P5B ผมเล่น ds3 ไม่ดีกว่าเหรอครับ

Comment

ไม่มีท่านใดพูดถึงบอร์ด C55 เลยหรอครับ
                    ผมว่าจะรอมันก่อนจะดีไหม(อยากใช้ Sli)
                    เห็นเวปเมืองนอกมีเทสกันแล้วแต่จะมาไทยเมื่อไรนี่สิ
                    ลากได้สุดๆ เยอะกว่า 965 อีกนี่ครับ

Comment

rampage
                      ep45 extream

Comment

775 เคยเล่นมา

Gigabyte EP35-DS3L (Com7)

DFI P45-T2RS PLUS (Saveway)

Asus P5QC (Dcom)

Gigabyte EP45T-UD3R (Synnex)

Asus Rampage Extreme (Synnex)

อืม คนละอารมณ์ ลากไปหมดทุกตัว แต่ลูกเล่นแตกต่างกันเยอะ

Comment

DFI P965 ลากง่ายติดใม้ติดมือดีมาก แต่หายาก บัส 500 เรื่องเด็กๆ

Comment

2006 *0*

Comment

ขุดมาได้ไง55

Comment

Working...
                              X