Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยอมรับสภาพ กับ เสียงแป๊กๆ ของ asus D2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยอมรับสภาพ กับ เสียงแป๊กๆ ของ asus D2

เจ้า D2 ของผม มันมีเสียง แป๊ก 1 ที ก่อนเข้า windows
    และพอจะ Shutdown หรือ Restart มันก็จะมีเสียง แป๊ก 1 ที
    เป็นอย่างนี้ทุกครั้งครับ

เสียงแป๊กจะออกมาจาก ตัวการ์ดนะครับ ไม่ใช่ออกมาจากลำโพง
    ผมเลยเอา soundcard ไปเคลมซะเลย ได้ตัวใหม่มาเลย

และ มันก็ยังไม่หายครับ อาการเดิมเลย เซ็งมากๆ หงุดหงิดเล็กๆ
    นี่ผมคงต้องรับสภาพ นี้ต่อไปใช่ไหมครับ

พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ พี่ๆ น้องๆ
    เห็นมีคนบอกว่า เดี๋ยวมันก็หายไปเอง จริงไหมครับ

เสียง relay เป็นปกติ

Comment

ไม่อยากได้ยินเลยครับ อารมรณ์นั่งเงียบๆ แล้วดังแป๊ก เซ็ง

Comment

ผมใช้ sb0090 มีเสียงตุบที่ลำโพงทุกครั้งที่เปิดยูพีเอสเพื่อเตรียมเปิดคอม.เป็นที่อะไรครับ

Comment

Originally posted by mballx View Post
          ผมใช้ sb0090 มีเสียงตุบที่ลำโพงทุกครั้งที่เปิดยูพีเอสเพื่อเตรียมเปิดคอม.เป็นที่อะไรครับ
          ผมว่าเป็นที่ระบบไฟนะ ไฟกระชากอะคับ ไม่ได้เป็นที่การ์ด

Comment

ของป่ม xonar dx ก็มีเสียงนะเหมือนการ์ดเริ่มทำงานอะคับ เท่าที่สังเกตุพอมีเสียง (เสียงเบาๆนะคับ) ไฟที่การ์ดก็จะติดอะ

Comment

อืมว่าจะลองสอยมาอยู่พอดี

Comment

Originally posted by mballx View Post
                ้เป็นเหมือนกันครับ อย่าไปคิดมาก

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
                  ้เป็นเหมือนกันครับ อย่าไปคิดมาก
                  วอยซ์กับขอบลำโพงมันจะไปก่อนเวลาอันควรดิครับ

Comment

D2 D2X DX เป็นหมดครับ เป็นเสียงของ Relay อ่าครับ

ในเว็บบอร์ดต่างประเทศก็พูดกันมากเรื่องนี้ แต่มันเป็นเรื่องปกติครับ

แรกๆหงุดหงิดนิดหน่อย หลังๆก็ชินกับทำใจกับหลักการทำงานของมัน
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

ปกติ

Comment

วอยซ์กับขอบลำโพงมันจะไปก่อนเวลาอันควรดิครับ
                        มันเป็นเสียงสับของ relay ไม่มีผลกับลำโพงนะจ๊ะ

Comment

X-Fi Elite Pro ก็เป็นครับท่าน ^ ^

Comment

มีการ์ด 5.1 ตัวไหน ดูหนัง ฟังเพลงดีๆ ประกันไทย ผมจะไปถอยมาเลย

ตอนนี้ยอมรับสภาพไปก่อน

Comment

ของผมมันมีเสียงซีดๆออกจากลำโพงคับ เวลาเปิดหนังชมพูอะ ปกติป่าว

ปล.ขำๆนะ ผ่อนคลายกันหน่อย

Comment

Working...
                              X