Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแล้วมันค้างตอนเล่นเกมส์ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแล้วมันค้างตอนเล่นเกมส์ด้วย

อยากถามว่า
    คอมผมอะครับ เวลาเปิด เครื่อง ขึ้นมา ยิ่ง ตอน เช้าๆ เนี่ย เปิด มา ก็ค้าง ต้อง กด รีสตาทซัก 1 ครั้งไม่ก็ 2 ครั้ง ถึง จะหาย

งง มากเป็นเพราะอะไร เป็นมานานละ อะครับ

เสปค คอม ป๋ม CPU P.4 478 3.2/ RAM 512/400 *2 kington HDD 160GB VGA ati 9550 / 256

ตอน แรก เวลา เข้าเกมส์ก็ไม่ค้างหลอก แต่ตอนนี้ ค้างและ ไม่รุ้เป็นเพราะอะไร แรมก็เปลี่ยนใหม่หมดแล้ว
    ไม่รู้เป็นเพราะตัว วินโด้รึเปล่า มัน้คางแบบ ขยับ เม๊าไม่ได้เลย ต้อง รี สตาท คอม ใหม่ อย่าง เดียว เลย
    เซงมากอะครับ

\

Edit 01/03/2552
    แล้ว ตอนนี้ ก็ ค้างกาจายเลย
    เปิด ค้าง เปิด ค้างเลย

//**************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ
    Last edited by bomuklole; 1 Mar 2009, 08:54:22.

ความร้อนการ์ดจอหรือเปล่า
    กับ driver

PSU กีวัตต์

Comment

ดูความร้อนครับ

Comment

ดูยังไงหรอครับ ความ ร้อน

ความร้อน ซีพี ยู อะหรอครับ

แล้วถ้ามัน เปน เพราะความร้อน ทำไม ตอน เปิดเครื่อง ตอนเช้าๆ พึ่งตื่นอะ
        มัน ถึง ค้างอะ ครับ
        อยากรุ้มากมาย

Comment

อีกอย่าง ครับ
          ผม ลอง ไส่ แรม ตัวเดียว
          ปรากฎว่ามัน ไม่ค้าง ครับ
          แต่แรมพึ่งซื้อมาใหม่หมด 2 ตัวเลย

เปรเพราะ slot แรม ป่าว ครับ

Comment

มันเป็นไวรัสครับ ติดมาจากแฟรชไดร เจ้านี่กำลังระบาด ลองหาแอนตี้ไวรัสดีๆมาแสกนดูครับ
            ถ้าไม่ได้คงต้องฟอร์แมทลง win ใหม่

Comment

ผม ลง วิน โด้ใหม่

100 รอบ ละ ครับ

..

Comment

Originally posted by bomuklole View Post
                อีกอย่าง ครับ
                ผม ลอง ไส่ แรม ตัวเดียว
                ปรากฎว่ามัน ไม่ค้าง ครับ
                แต่แรมพึ่งซื้อมาใหม่หมด 2 ตัวเลย

เปรเพราะ slot แรม ป่าว ครับ
                ลองใส่แรมสลับสล๊อตดูครับ

Comment

ลองหมดแระครับ

...
                  เบื่อ คอม มัน ก็นานแล่วอะ ครับ
                  ต้องทำใจ
                  แต่ ตอนแรก ยังดีดีอยุ่เลย
                  อยุ่ดีดี ก็เป็น งง มากมาย

Comment

ใคร มี วิธีแก้ ใหม่ ๆ บอกหน่อย นะ ครับ

...
                    แล้ว ผม ทำ ขา ซีพียู งอ อะ ครับ
                    แต่ดันกลับแล้ว
                    จะมีปัญหา ไหม อะ ครับ
                    กลัวอะ
                    ..
                    ซีพี ยู socket 478 มีขายไหม อะครับ

Comment

ลองใส่แรมทีละตัวดูครับ ไม่ก็ถอดแยกชิ้นออกมาปัดฝุ่นให้หมด CPU ด้วยแล้วใส่ใหม่อย่าลืมทา ซิลิโคนหละ ลองดุครับ

Comment

Originally posted by bomuklole View Post
                        ใคร มี วิธีแก้ ใหม่ ๆ บอกหน่อย นะ ครับ

...
                        แล้ว ผม ทำ ขา ซีพียู งอ อะ ครับ
                        แต่ดันกลับแล้ว
                        จะมีปัญหา ไหม อะ ครับ
                        กลัวอะ
                        ..
                        ซีพี ยู socket 478 มีขายไหม อะครับ
                        มีครับ แต่มือ 2 นะ มือ 1 ไม่มีแล้ว อาจจะเป็นที่แรมแล้วล่ะครับ ถ้าสลับสล๊อตแล้วไม่หาย

Comment

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ
                          ไม่ใช่ไวรัส
                          มันเปนที่แรม
                          ต้องใส่1ตัวครับ
                          อย่าใส่2ตัวใส่2ตัวมันจะค้างแล้วมันจะขึ้นจอสีฟ้าใช่มั้ยครับ
                          นั่นแหละถ้าขึ้นจอสีฟ้าแล้วเราก็ต้องรีสตาสงั้นต้องใส่แรมตัวเดียวครับ
                          ซื้อเลย1จิ๊ก ddr400 1gb = 1390 แอดไวซครับผม
                          หายชัวใส่ตัวเดียว

Comment

ขอบคุนครับ

จอลองทำนะ

ผมมีอาการใหม่จะบอก

ตอนนี้ จะใส่ 1 ตัว หรือ ใส่ 2 ตัว ก็ค้างหมด แหละครับ แรมอะ

แถมบู๊ด วินโด้โคด นานๆๆๆ

งงมากมายเลย ครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

เปิด คอมไม่ได้เลย

ค้างกาจาย
                              เปิดค้าง เปิดค้างเลย ครับ

ทำทุกวิธี ทาง แล้วครับ

Comment

Working...
                              X