Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อ คาร์บอนเคฟล่าได้จากไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาซื้อ คาร์บอนเคฟล่าได้จากไหนครับ

จะหาซื้อ คาร์บอนเคฟล่าได้จากไหนครับ

จะเอามาแป๊ะคอม ตอนนั้นเห็นจากเครื่องใครสักคน

น่าจะเป็นท่านเรย์

อ่ะๆ เพิ่มเติมๆ

เป็นของท่านเรย์เลย

คิดว่าไม่ตอบ pm ผม ตอบ แต่ไปตอบในกระทู้ 55 เลยหาไม่เจอ

ท่านเรย์บอกว่า ซื้อได้ที่คลองถม แต่ผมขี้เกียจไป

งั้นใครพอหาแล้วส่ง ems มาได้บ้างงง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370169

แบบนี้ๆ
    Last edited by INFiNI; 27 Feb 2009, 05:10:38.

ร้านมอไซค์ ร้านสติ๊กเกอร์ รถ3ล้อที่มีสติ๊กเกอร์ขาย

Comment

Originally posted by OoKengZaoO View Post
      ร้านมอไซค์ ร้านสติ๊กเกอร์ รถ3ล้อที่มีสติ๊กเกอร์ขาย
      อยากได้แผ่นใหญ่ๆ อ่ะน่ะ เมตร X เมตร อ่ะครับ

Comment

ร้านขายสติ๊กเกอร์ เยอะแยะครับ เดินๆหาเอาเลย

Comment

หาอยู่เหมือนกันแต่ขอแบบไม่ใช่สติกเกอ แบบที่ใช้ห่อติดรถมอไซอ่า

ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเคยเจอคนบอกว่า คลองถม อยากรู้ว่าส่วนไหน

Comment

Originally posted by paaekung View Post
            หาอยู่เหมือนกันแต่ขอแบบไม่ใช่สติกเกอ แบบที่ใช้ห่อติดรถมอไซอ่า

ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเคยเจอคนบอกว่า คลองถม อยากรู้ว่าส่วนไหน
            แล้วมันเป็นแบบไหนอ่าครับ ไม่ใช่ติกเกอร์

ช่ายๆ แล้วมันอยู่ช่วงไหน จากทางเข้าเลย

Comment

ใช่แบบที่เป็นคาร์บอนเคฟล่าแท้หรือป่าว

ถ้าใช่ก็ ราคาก็พอสมควร1ม.x1ม.พันกว่าขึ้นอยู่กับลาย
              วิธีทำก็ยุ่งยากต้องทากับเรซิ่นอีพอกซี้เพืี่อให้แข็งตัว

มีขายตามร้านขายเรซิ่นไฟเบอร์

Comment

Originally posted by J_Pob View Post
                ใช่แบบที่เป็นคาร์บอนเคฟล่าแท้หรือป่าว

ถ้าใช่ก็ ราคาก็พอสมควร1ม.x1ม.พันกว่าขึ้นอยู่กับลาย
                วิธีทำก็ยุ่งยากต้องทากับเรซิ่นอีพอกซี้เพืี่อให้แข็งตัว

มีขายตามร้านขายเรซิ่นไฟเบอร์
                เอ๊ะๆ แค่พันกว่าบาทเองหรอครับ 1m x 1m

ผมอยากให้หุ้มพวกส่วนนี้อ่ะครับ ที่เป็นอลูมิเนียม ทำได้ไหมครับ

ถ้าได้ รบกวนขอเบอร์ร้านที่รับทำไว้หน่อยครับ

ผมคิดว่าของแท้จะราคาสูงกว่านี้สะอีก

ส่วนที่มันเป็นอลูมิเนียมอ่ะครับ
                Attached Files
                Last edited by INFiNI; 27 Feb 2009, 13:00:53.

Comment

ของแท้แพงครับ ของปลอมก็ราคาบ้านๆ แต่ก็พอมีราคาเหมือนกัน เท่าที่เดินคลองถมมา ก็เห็นแต่อยู่ใน คลองถมเซ้นเตอร์อะแต่ไม่แน่ใจว่าร้านอยุ่ตรงไหน หน้าร้านจะมี สติ๊กเกอร์ขายเยอะๆเลย มีไม่กี่ร้านหรอกหาง่ายอยู่

Comment

ผมเห็นครับ ของ ท่าน 350Z ใส่กับ เคสCosmos อ่ะครับ

ทนน่าดู

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      ผมเห็นครับ ของ ท่าน 350Z ใส่กับ เคสCosmos อ่ะครับ

ทนน่าดู
                      ของพี่เรย์อ่ะครับ ถามแล้วครับ เห็นบอกว่า ซื้อจากคลองถม

Comment

ที่ผมใช้เป็นสติกเกอร์ครับ เมตรละ 1000 ต้นๆครับ
                        หากจะเอางานขึ้นรูปแพงกว่านี้ครับ คิดเป็นตารางเซน
                        ติดเองนะครับ หากจ้างช่างติด เผลอๆค่าแรงพอกับค่าฟิล์มนะครับ
                        สติกเกอร์แนะนำของ ธนบุตรครับ แถวๆสนามกีฬาแห่งชาติ ก้อมี หรือร้านตัดสติกเกอร์ใหญ่ๆ

จริงๆ เดินเล่นคืนวันเสาร์คลองถมสิครับ อาจจะได้ของเล่นมาแต่งคอมพ์ในราคาดีๆนะครับ

Comment

Originally posted by 350Z View Post
                          ที่ผมใช้เป็นสติกเกอร์ครับ เมตรละ 1000 ต้นๆครับ
                          หากจะเอางานขึ้นรูปแพงกว่านี้ครับ คิดเป็นตารางเซน
                          ติดเองนะครับ หากจ้างช่างติด เผลอๆค่าแรงพอกับค่าฟิล์มนะครับ
                          สติกเกอร์แนะนำของ ธนบุตรครับ แถวๆสนามกีฬาแห่งชาติ ก้อมี หรือร้านตัดสติกเกอร์ใหญ่ๆ

จริงๆ เดินเล่นคืนวันเสาร์คลองถมสิครับ อาจจะได้ของเล่นมาแต่งคอมพ์ในราคาดีๆนะครับ
                          พี่เรย์ครับ ถามเป็นข้อๆน่ะครับ
                          ร้านธนบุตร
                          1. ร้านอยู่ช่วงไหนหรอครับ

2. ถ้าไปรถไฟฟ้าจะไปได้ไหม หรือว่าขับรถไปสะดวกกว่า

3.มีเบอร์ติดต่อรึป่าวครับ

4.ไปร้านนี้แล้วบอกเค้าว่าเอาอะไรครับ แล้วถ้าบอกว่าพี่เรย์แนะนำมาเค้าจะรู้จักพี่ไหม (จิงๆคือ เค้าจะลดให้ป่าว ??)

คลองถม

1.แล้วๆ คลองถม ผมไม่รู้เลยว่ามีกลางคืนด้วย ตั้งแต่กี่โมงเป็นต้นไปอ่ะครับ

2.แล้วมีประมาณช่วงไหนของคลองถม

ขอบคุณมากน่ะครับ คำถามอาจเยอะไปนิด

Comment

ดันน

Comment

ทำยากมากมาย
                              ต้องเอาไปแช่น้ำด้วยดึงขึ้นมาตากแห้ง
                              เสร็จสวย อิอิ

Comment

Working...
                              X