Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ i5 4690 อยู่ จะเปลี่ยนไปใช้ i3 8100 ดีไหม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ i5 4690 อยู่ จะเปลี่ยนไปใช้ i3 8100 ดีไหม๊

ใช้ i5 4690 อยู่ จะเปลี่ยนไปใช้ i3 8100 ดีไหม๊
    หรือ จะหาเมนบอร์ด มือสอง มาใช้ต่อดี
    ช่วงนี้ราคาแรมแพงจัง ส่วนใหญ่เล่นแค่ ดอทเอ กับเปิดเว็บ
    ดูรีวิว i3 8100 ดู4 คอร์4 เทรด
    พอดีพวกประกันเมนบอร์ดจะหมดเดือน 6 นี้เลย อยากใช้ของที่มีประกันอ่ะครับ
    Last edited by geforce2; 25 Feb 2018, 09:31:49.

เล่นเกมแค่นี้ บวกกับเครื่องไม่ได้เสีย เปลี่ยนใหม่ไม่คุ้มครับ

Comment

ไม่คุ้ม

Comment

ถ้ามี RAM DDR3 ของเก่าอยู่แล้วก็ หาแค่ MB มือ2 มาใส่นะ

Comment

พอดีพวกประกันเมนบอร์ดจะหมดเดือน 6 นี้เลย อยากใช้ของที่มีประกันอ่ะครับ

Comment

Originally posted by geforce2 View Post
            คิดอะไรเยอะครับ ถ้าไป i3 = ซื้อใหม่ กับใช้ของที่ใกล้หมดประกัน ใช้ยันมันพัง = ซื้อใหม่ ? หรือว่ายอมจ่ายตังเยอะ เพื่อให้ได้ใช้ของมีประกัน

Comment

Originally posted by Jikazama View Post
              คิดอะไรเยอะครับ ถ้าไป i3 = ซื้อใหม่ กับใช้ของที่ใกล้หมดประกัน ใช้ยันมันพัง = ซื้อใหม่ ? หรือว่ายอมจ่ายตังเยอะ เพื่อให้ได้ใช้ของมีประกัน
              ถ้ามันพังก็เท่ากับขายไม่ได้ซักบาท ถ้าขายตอนนี้ยังพอได้เงินเพิ่มค่าบอร์ดใหม่นิดหน่อยครับ

Comment

ผมว่า จขกท. มีคำตอบในใจอยู่แล้ว ใครแนะนำคงไม่สามารถเปลี่ยนใจอะไรได้

Comment

ถ้าคิดว่าต่อประกันก็จัดไป แต่ไหนๆจะมาของใหม่แล้วน่าจะอัพเกรดไป i5-8400 เลย i3-8100 ดีกว่าเดิมไม่มาก

Comment

ไรเซน3 2200g ก็น่าสนอยู่นะ gpu มันแรงพอตัวเลยลองไปศึกษาดูที่ห้อง amd

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                      ถ้าคิดว่าต่อประกันก็จัดไป แต่ไหนๆจะมาของใหม่แล้วน่าจะอัพเกรดไป i5-8400 เลย i3-8100 ดีกว่าเดิมไม่มาก

+1 ตามนั้นครับ

Comment

หาเมนบรอดมือ1ดีกว่าครับjib แอดไวร์ยังมีขายครับมือ1

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                          ผมว่า จขกท. มีคำตอบในใจอยู่แล้ว ใครแนะนำคงไม่สามารถเปลี่ยนใจอะไรได้

อี๋... เเก่...

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                            อี๋... เเก่...
                            555

เค้าเรียกว่า รุ่นใหญ่ ตะหาก

Comment

ลองเปลี่ยนค่ายไหม

Ryzen 3-2200G + GTX 1050 Ti vs i3-8100 + GTX 1050 Ti | Tested in 5 Games

Comment

Working...
                              X