Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply ดีๆเลือกยากจิงๆ T__T ช่วยหน่อยคร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply ดีๆเลือกยากจิงๆ T__T ช่วยหน่อยคร๊าบ

ต้องการ Power Supply วัตต์แท้ๆมาใช้ซักลูกราคาไม่เกิน3000บ.

ใช้กับE4500 กับ8800Gt HDDลูกเดียว ที่เหลือก็ทั่วๆไป OC กับติดพัดลมเพิ่มนิดหน่อย
    อยากได้ที่คุณภาพดีๆ จ่ายไฟนิ่งๆ ที่สำคัญขอประกันดีๆนานๆหน่อยคับ
    เคยถามๆที่ร้านมาบ้างบางยี่ห้อ ประกัน5ปี(เสียส่งซ่อม) อีกอัน2ปี(เสียเปลี่ยนใหม่)

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ...อยากรู้จิงๆจะไปซื้ออาทิตย์นี้แล้ว

GIGABYTE SUPERB 550W - 2500฿
    Enermax 460W - 2450฿
    ThermalTake TR 470W - 2750฿
    Asus 450W - 2400฿

Comment

Enermax โลดดด

Comment

Enermax 460W - 2450฿

Comment

หิหิหิ
          เป็นผมเอา GIGABYTE SUPERB 550W - 2500฿
          ถึงจะจ่ายไฟเต็มไม่เต็มก็ช่าง 550W นี้ SLI / Cross fire สบายๆ (จ่ายไม่เต็ม ขี้หมูขี้หมาก็คงไม่น้อยกว่า 500W อะ)
          ผมไม่ยึดติดยี่ห้อ จะดูแค่ ราคา+ความคุ้มค่า
          *ผมก็ใช้ Enermax 460W นะ 555+ (เอา Asus 550W แลกมา)

Comment

เอา CM 450w ราคา 1400กว่าบาทเอง

Comment

เอ่อ....asus 550w ไม่ดีหรอครับ เคยแต่เห็นมีคนเอาenermax 460w เปิดกับsystem เดียวกันเนี้ย ไม่ติด แต่เอาasus 450w มาเสียบ กับติดหน้าตาเฉย ใช้กับsystem กินไฟพอควรเลยอ่า

ส่วนผม E8200 4Ghz ram2gb 7900gt vmod hdd 500gb อิๆ ใช้AGI 430w คุ้มสุดๆๆๆๆๆๆๆ 370- ติดใจPSUคุ้มๆเลยครับ ก่อนหน้านี้เคยใช้Celeron 478 กับPower ตัวแพงกว่าCPU อีก ของAntech อ่านะ ตัวละ3800- เทียบกัน กับNMB 300w ตัวละ160- performance คล๊อกไปไกลเท่ากัน การดับตอนใช้งานไม่มีเหมือนกัน (ถ้าsystemผมไม่ได้ใช้อะไรที่มันกินไฟเกิน300w อ่านะ) เลยขายAntech ไปนานแล้ว NMB นะใช้ยาวจนผมเปลี่ยนsystem มาเป็น775นี่เลย พอดีโชคดีได้ AGI 430w มาสานต่อความคุ้ม เลยถอดNMBเก็บไว้สำรอง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                จ่ายไม่เต็ม ขี้หมูขี้หมาก็คงไม่น้อยกว่า 500W อะ
                จ่ายจริงๆได้แค่ 450w อะครับ ไม่ถึง 500 ด้วย

สเปคหน้ากล่องเขียนซะเว่อร์ขนาดนั้น เลยทำให้คนเข้าใจผิดเยอะ

ผมยังเกือบเลย คิดเหมือนท่าน TWK นี่แหละ ว่าถึงไม่เต็มก็ไม่น่าจะน้อยไปกว่า 550W เท่าไหร่
                แต่นี่จริงๆหายไปเป็น 100W

ผมแนะนำ Enhance ครับ ตัว 80+ 500w ร้าน Elite ขายไม่ถึง 3,000 บาท

Comment

Originally posted by enhance View Post
                  จ่ายจริงๆได้แค่ 450w อะครับ ไม่ถึง 500 ด้วย

สเปคหน้ากล่องเขียนซะเว่อร์ขนาดนั้น เลยทำให้คนเข้าใจผิดเยอะ

ผมยังเกือบเลย คิดเหมือนท่าน TWK นี่แหละ ว่าถึงไม่เต็มก็ไม่น่าจะน้อยไปกว่า 550W เท่าไหร่
                  แต่นี่จริงๆหายไปเป็น 100W

ผมแนะนำ Enhance ครับ ตัว 80+ 500w ร้าน Elite ขายไม่ถึง 3,000 บาท
                  ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาตอบนะคับ...ตัวที่แนะนำนี้ ประกันเป็นยังไงบ้างคับเห็นคนพูดถึงยี่ห้อนี้บ่อยๆ

Comment

Enhance กำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่ หุๆ

Comment

Originally posted by RONAN View Post
                      ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาตอบนะคับ...ตัวที่แนะนำนี้ ประกันเป็นยังไงบ้างคับเห็นคนพูดถึงยี่ห้อนี้บ่อยๆ
                      ประกันเซฟเวย์ ดีมากครับ ผมเคยเอาตัว 500w ไปเคลมครั้งนึง (บูชพัดลมดัง) ได้ตัวใหม่มา
                      ตัว 600w ไปเคลมสองครั้ง (ตัวนึงผมทำช่องเสียบสายไฟ VGA หักเอง อีกตัวนึงมีเสียงจี่เล็ดลอดออกมาเบาๆ) ก็ได้ของใหม่มาทั้งสองครั้ง

เคลมเร็วครับ (ถ้ามีของนะ) ไม่ถึง 5 นาที ไม่มีส่งซ่อม ไม่มีเทสก่อนด้วย ขอให้วอยอยู่อย่างเดียว เจ๊แกถามแค่ "เสียหรอ? ... งั้นเอาตัวใหม่ไปละกัน"

Comment

เห็นร้าน tk บอกว่า ช่วงหลังๆ enermax 460w ไม่ดี จ่ายสู้ silverstone 400w ไม่ได้

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                          เห็นร้าน tk บอกว่า ช่วงหลังๆ enermax 460w ไม่ดี จ่ายสู้ silverstone 400w ไม่ได้
                          อ๊ะ!! เหมือนผมเลยเค้าก็บอกผมอย่างนั้นเหมือนกัน แต่เห็นในเวปส่วนมากแนะนำตัวนี้เลยไม่รู้เชื่อใครดี...T_T

Comment

หินเงินเกือบทุกรุ่น ก็ OEM โดย Enhance เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel
                              SilverStone 400W

ใช่ตัวนี้ช่ายปะคับ ราคา 2150 ถูกก่า อีนังแมกซ์อีกอะสิ

Comment

Working...
                              X