Announcement

Collapse
No announcement yet.

จู่ๆเครื่องก็ Oc ไม่ติดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จู่ๆเครื่องก็ Oc ไม่ติดคับ

สเปกเครื่องผมตามลายเซ็นเลยคับ วันนี้ลองขยับให้สูงกว่าเดิมอีกนิด(Ocจากเดิมประมาณ400ค่อยๆขยับขึ้นไปเปน430*9)แล้วค่าก็กลับกลายเปนเดิมๆ(333*9)หลังจากนั้นก็Ocไม่ติดอีกเลยคับ350*9ก็แล้ว400*9ก็แล้ว ไม่ติดอีกเลย ทั้งๆที่ผมได้เข้าไปเช็คดูในBiosแล้ว ค่าที่ตั้งไว้ก็เปนไปตามที่Set Ocไว้เลย ยังEnableอยู่เลยแท้ๆ แต่ใช้CPU-Z หรือ Everest หรือ คลิ๊กขวาที่มายคอม มันเปนเดิมๆ ไม่ติดOcตามที่ได้Setไว้คับ ไม่รุ้มีปัญหาตรงไหน แต่เครื่องตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ปกตินะคับ ไม่มีอาการแซกซ้อนอะไร ช่วยดูให้ผมที
    ขอบคุณคับ

go to bios => load default BIOS[Maybe Press F5] => Restart =>go to BIOS =>Set for OC Again

Comment

กลายเรื่องธรรมดาของ กิ๊กกาบ๊วยไปแล้วครับ พวก P31 P35 EP31 EP35 เป็นกันเยอะ OC ไม่ได้เนี่ย

ลองเคลียไบออสดูครับ ถอดถ่านทิ้งไว้ 10 นาที แล้วลองใหม่อีกที บางคนก็หาย บางคนก็ไม่หาย

ของผมลองแล้วหาย แค่ครั้งเดียว จากนั้นอาการเดิมกลับมา ลองใหม่อีกเป็นสิบๆครั้งก็ไม่หาย จนปัญญา ลาก่อนกิ๊กกาบ๊วย

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
        go to bios => load default BIOS[Maybe Press F5] => Restart =>go to BIOS =>Set for OC Again
        Thank u wait me 4 report sir

Comment

Originally posted by phob View Post
          กลายเรื่องธรรมดาของ กิ๊กกาบ๊วยไปแล้วครับ พวก P31 P35 EP31 EP35 เป็นกันเยอะ OC ไม่ได้เนี่ย

ลองเคลียไบออสดูครับ ถอดถ่านทิ้งไว้ 10 นาที แล้วลองใหม่อีกที บางคนก็หาย บางคนก็ไม่หาย

ของผมลองแล้วหาย แค่ครั้งเดียว จากนั้นอาการเดิมกลับมา ลองใหม่อีกเป็นสิบๆครั้งก็ไม่หาย จนปัญญา ลาก่อนกิ๊กกาบ๊วย
          อยากลาเหมือนกันคับ แต่ต้องรอ รองบ

Comment

Working...
          X