Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกระจ่ายให้หน่อยครับสงสัยมานาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกระจ่ายให้หน่อยครับสงสัยมานาน

คือว่าผมอยากจะทราบว่า pk5-e ที่ใช้ รองรับระบบ คอสไฟร์ เนี่ยมันเป็นของ ATI

แต่ว่าถ้าผม ซื้อ การ์ดจอ ขอรับระบบ Nvidia มาใส่เนี่ย ความสามารถ ของการ์ดจะทำงานเต็ม

ประสิทธิภาพของมันไหมครับ ยกตัวอย่างเช่น

Q6600 + P5k-E + Galaxy8800GTS + Ram 1GX2 ประมานนี้อะครับ

พอดีกำลังดูๆว่าจะประกอบคอมใหม่สักเครื่องซึ่งตอนนี้ ชิป P35 มันไม่มี M/B SLI เลย

ก็เลยสงสัย แล้ว มันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่มีปัญหาอะไรครับถ้าใช้การ์ดจอตัวเดียว ประสิทธิภาพเต็มๆ.. เพียงแต่จะทำ SLI ไม่ได้นะครับผม..

Comment

ใส่ได้ไม่มีปัญหา จ๊ะ
      ทั้ง ATI / Nvidia

Comment

แล้วความเร็ว ฟลูสะปีด มันจะ 16x เหมือนกับ ชิป 680i หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Sabretooth View Post
          แล้วความเร็ว ฟลูสะปีด มันจะ 16x เหมือนกับ ชิป 680i หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
          YES.

Comment

ขอบคุณมากครับ ปิดกระทู้ครับ

Comment

เคยเห็นมีบทความเกี่ยวกันเรื่องนี้อ่านผ่านๆตาไปบ้างครับ เรื่องความไม่เข้ากันของอุปกรณ์ต่างค่ายเนี้ย
              แต่ผลการทดสอบ ไม่มีอารายเสียหายครับ เค้าไม่ได้ buggไส่อุปกรณ์ไห้ทำงานบนอุปกรณ์ต่างค่ายแล้วมีปันหา ทำงานได้ดีไนทุกๆชุดอุปกรณ์ที่ทดสอบครับ

แต่...

สำหรับท่าน ชุดนี้มีปันหาแน่ๆครับ คือ....

ท่านจะ sliไม่ได้ เท่านั้นล่ะ อิๆๆๆๆ

Comment

Working...
              X