Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่การ์ดแลนแล้วคอมเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่การ์ดแลนแล้วคอมเปิดไม่ติด

คือไม่ใส่การ์ดแลนคอมผมเปิดปกติ แต่ตอนใส่การ์ดแลนพอเปิดคอมแล้วค้างหน้า logo windows10 อะครับ
    แบบนี้คือการ์ดแลนเสียหรือป่าวครับ แก้ยังไงครับ
    ขอบคุณครับ **

เข้า safemode ได้ไหม

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      เข้า safemode ได้ไหม
      เข้าไม่ได้อะครับ มันค้างหน้า logo แต่ถ้าไม่ใส่การ์ดแลนเปิดได้ปกติ

Comment

เคยเป็นครับ ทั้ง Card Lan และ Card Wireless Lan

การ์ดเสีย ก็จะมีปัญหาแบบนี้แหละครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
          เคยเป็นครับ ทั้ง Card Lan และ Card Wireless Lan

การ์ดเสีย ก็จะมีปัญหาแบบนี้แหละครับ
          คิอต้องเอาการ์ดแลนไปเคลมใช่มั้ยครับ

Comment

ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by kozaza09 View Post
              ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
              ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ เอาง่ายๆ สั้นๆ แบบนี้เลยเหรอ

แบ่งปันกันหน่อย คนที่เขาเจอปัญหาแบบนี้จะได้เอาเป็นแนวทาง

Comment

Comment

Originally posted by fahdiowgun View Post
                  ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ เอาง่ายๆ สั้นๆ แบบนี้เลยเหรอ

แบ่งปันกันหน่อย คนที่เขาเจอปัญหาแบบนี้จะได้เอาเป็นแนวทาง
                  ผมเอา USB Wifi ออกแล้วใส่การ์ดแลนใหม่เปิดติดแล้วครับ

Comment

5555

Comment

วันนี้เจออะไรแปลกๆเกี่ยวกับ wifi เหมือนกัน
                      เพิ่งซื้อ USB Wireless Adaptor AC1900 มาตัวนึง (ASUS USB-AC68) พอติดตั้งเสร็จ ต่อ Wifi คลื่น 5 GHz แล้ว Test internet speed ได้ 15 - 25 Mbps (package เน็ทบ้านผม 100 Mbps) Test กี่ครั้งก็ได้เท่านี้ ก็เลยลองถอด Wireless Adaptor Card PCI ตัวเก่าที่ยังคาเครื่องออก แล้ว Test wifi 5GHz ผ่าน USB-AC68 อีกทีนึง ทีนี้เน็ทวิ่งเต็มเลยครับ ไป 105 - 106 Mbps โน่นเลย

Comment

Working...
                      X