Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟลแบบนี้เปิดยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟลแบบนี้เปิดยังไงครับ

มันมีหลายพาส a-i

เป็นไฟลหนังคับไม่รู้จะเอาไรเปิด

ช่วยด้วยครับเสียเวลาโหลดหลายชั่วโมงเลยคับ

ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ดูครับ โดยลบชื่อให้เหลือถึง.avi ดูครับว่าหายไหม อย่างเช่นของท่าน kkcuoi.SV59.avi
    ให้เหลือเท่านี้ดูครับ ถ้าไม่หายก็ลองลบ .หน้า SV59 ออกเหลือเป็น kkcuoi.avi ลองดูครับ
    Last edited by omegathai; 10 May 2009, 19:43:48.

Comment

ไม่ได้ผลครับ - -.

มีวิธีอื่นอีกไหมคับ

Comment

ช่วยดันครับ ผมอยากรู้มานานแล้วครับผมเจอบ่อยมาก

Comment

- แน่ใจนะครับ ว่าโหลดมาเสร็จสมบรูณ์แล้ว แต่ผมว่ายังไม่เสร็จครับ หรือ โหลดมาแล้วไฟล์ไม่สมบรูณ์/เสีย

- โหลดมาเสร็จแล้ว ใช้ Winrar แตก มันจะรวม A-I เป็นไฟล์เดียวกัน คราวนี้ดูได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            - แน่ใจนะครับ ว่าโหลดมาเสร็จสมบรูณ์แล้ว แต่ผมว่ายังไม่เสร็จครับ หรือ โหลดมาแล้วไฟล์ไม่สมบรูณ์/เสีย

- โหลดมาเสร็จแล้ว ใช้ Winrar แตก มันจะรวม A-I เป็นไฟล์เดียวกัน คราวนี้ดูได้แล้วครับ
            มั่นใจว่าไฟลสมบูรณ์คับเพราะผมเคยโหลดแบบนี้บ่อยแต่ไม่เคยเจอไฟลนามสกุล .__? file

มาก่อนเลยครับตัวโปรแกรมวินรอกับวินซิบมันบอกว่าไม่ซัพพอตอะคับที่เห็นในรูปไฟลนาตาเปลี่ยนไป

เพราะผมลองแก้ไขมัน

Comment

แตกไฟล์แรกได้หรือเปล่า (kkcuoiSV59.avi.rar) ถ้าแตกได้ ลองไล่เปลี่ยนชื่อไฟล์ที่เหลือตามลำดับที่มันตอ้งการ

หรือลองใช้ 7 zip ก็ได้

Comment

Originally posted by renaw View Post
                แตกไฟล์แรกได้หรือเปล่า (kkcuoiSV59.avi.rar) ถ้าแตกได้ ลองไล่เปลี่ยนชื่อไฟล์ที่เหลือตามลำดับที่มันตอ้งการ

หรือลองใช้ 7 zip ก็ได้
                แตกไม่ได้ครับไฟลนั้นตอนแรกเป็น kkcuoi.SV59.avi.__a แล้วลองเปลี่ยนชื่อมันเพื่อลองใช้กับ

วินรอและวินซิบแต่ไม่ได้ผล

Comment

เพิ่งเคยเจอนะหนิ

Comment

Originally posted by Milano View Post
                    แตกไม่ได้ครับไฟลนั้นตอนแรกเป็น kkcuoi.SV59.avi.__a แล้วลองเปลี่ยนชื่อมันเพื่อลองใช้กับ

วินรอและวินซิบแต่ไม่ได้ผล
                    ลองไฟล์เดิมๆเลย แล้วเปิดโปรแกรม 7 zip เปิดดู บางที่คลิ้กขวาแล้วมันแตกไฟล์ไม่ได้

7 zip มันลองรับไฟล์ได้มาก และตัวแปลกๆทั้งนั้น

Comment

Originally posted by renaw View Post
                      ลองไฟล์เดิมๆเลย แล้วเปิดโปรแกรม 7 zip เปิดดู บางที่คลิ้กขวาแล้วมันแตกไฟล์ไม่ได้

7 zip มันลองรับไฟล์ได้มาก และตัวแปลกๆทั้งนั้น

7 zip ผมไม่มีให้ติ้กขนาดนั้นแฮะสงสัยเก่าไปของผม

มันขี้นแบบนี้อะหมายความว่าไงอะผมอัพเวอชั้น 7 ซิบใหม่แล้วด้วยคับ
                      Last edited by Milano; 11 May 2009, 23:29:38.

Comment

ใช้โปรแกรม hjsplit ในการแตกไฟล์ครับผม
                        หาใน Google เลย Freeware ครับ

ไว้แตกพวกไฟล์ .__a b c แล้วก็พวก ._1 ไรพวกเนี่ยอะครับ เวลาโหลดส่วนใหญ่เค้าจะกำกับบอกไว้อยู่ว่าใช้ hjsplit อะครับ

Comment

โหลดมาลองแล้วคับแต่ใช้ไม่เป็นอะ

ทำไปทำมาแตกไฟลเต็มเลย

Comment

ลองเอา VLC Media Player เปิดดูซิครับ ว่าเปิดได้ไหม

Comment

ใช้โปรแกรม HJSplit ครับ ทำตามรูปนี้เลยครับ
                              เปิดโปรแกรม เลือก Join --- Input File -----เลือก file------กด Start

[IMG][/IMG]

Comment

Working...
                              X