Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ Config E8400 + P5Q PRO หน่อยจ่ะ ขอแบบละเอียด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ Config E8400 + P5Q PRO หน่อยจ่ะ ขอแบบละเอียด

ขอ Config E8400 + P5Q PRO หน่อยจ่ะ ขอแบบละเอียด

รบกวน โพส Config E8400 + P5Q PRO

ให้หน่อยจิ OC มะรายเทสไม่ผ่านซะทีช่วยหน่อยนะจ๊ะ

กลุ้มๆๆ เอาแบบที่ว่าเสถียรๆๆ 4.xx Ghz จ๊ะ

http://www.xbitlabs.com/articles/mai...o_6.html#sect0

เปลี่ยนจาก X10 เป็น X9
    เปลี่ยนจากบัส 440 เป็น ... ตามใจชอบ

Comment

ลองดูนะจ้ะ มันต้องปรับไฟก่อน แต่หลายอย่างเหมือนกัน เคยทำให้เครื่องพี่อีกคนได้ 4.7 มาแล้วนะ เดี๋ยวจะมาบอกอีกทีนะจ้ะ

Comment

ถ้า E8400 EO ไฟเดิมๆไปเลยครับ สบายๆ

Comment

ไม่ถนัดครับ E8xxx ขอดูด้วยคนนะ...E8400 + P5Q PRO ลาก 4.xx GHz.
          http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=573460

Comment

4.0 เอามาทามรายอ่าาาาครับของเรา 3.6 GHz ไฟ1.17 ก็ลื่นๆๆแล้ว ไม่ร้อนด้วย c0 นะงับซิ้งเดิม fullload อยุ่ที่ 52 c อ่ะ แต่เล่นmฟังเพลงก็ 34 ไม่แอรื นะ แต่ถ้าเปิดก็ 28-29 fullก็ 46

Comment

ขุดๆๆ

กลัวหล่น

เคย OC ได้ 4.32 Ghz บูตขึ้นนะ

เข้าวินโดว์ได้

แต่ลองเทสดู ขึ้นบลูสกรีน แล้วก้อดับ

สงสัยไม่ได้ปรับไฟมั้ง เพราะ ตั้ง Auto เอาไว้

ต้องปรับยังไงดีจ๊ะ

หุหุหุ

Comment

PCIE Frequency : [100]
                FSB Strap to North Bridge : [Auto]
                DRAM Timing Control : [Manual]
                CPU Voltage : [1.37500]
                CPU PLL Voltage : [1.52]
                FSB Termination Voltage : [1.32]
                DRAM Voltage : [2.00]
                NB Voltage : [1.42]
                SB Voltage : [1.10]
                PCIE SATA Voltage : [1.50]
                ลองเพิ่มไฟเท่านี้ก่อนนะ.....P5Q Pro รับไฟได้สบาย...(ใช้ RAM, Power อะไรครับ)
                http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=573460

Comment

ลอง 500x9 ก่อนนะจ้ะ ไฟเดิม ๆ น่าจะไปได้นะ 4.5 ก็ใช้ได้แล้วจ้ะ (เคยทำได้ 4.725) แต่ต้องดูก่อนว่า ใช้ power กับ แรม อะไรบ้าง ทดแรมเป็น 1:1 นะจ้ะ เพราะเดี๋ยวมากเกินจะเข้าไม่ได้

Comment

Originally posted by Vibrato View Post
                    ลอง 500x9 ก่อนนะจ้ะ ไฟเดิม ๆ น่าจะไปได้นะ 4.5 ก็ใช้ได้แล้วจ้ะ (เคยทำได้ 4.725) แต่ต้องดูก่อนว่า ใช้ power กับ แรม อะไรบ้าง ทดแรมเป็น 1:1 นะจ้ะ เพราะเดี๋ยวมากเกินจะเข้าไม่ได้
                    ตามความคิดของผม ควรเพิ่มไฟครับ ทำให้วิเคราะได้ว่าตอนนี้ไปไง เช่น เล่นเกมส์...ลื่น หรือไม่ ลื่น กระตุกเปล่า เราก็มาดูที่ไฟ (เกี่ยวหรือเปล่า)

Comment

ไฟเดิมๆไม่มีทางไปถึง 4.5 Bus 500 น่ะครับ
                      ถ้าได้แสดงว่าวีคมหาเทพล่ะครับ

Comment

ปล. อย่าบอกนะ ว่า ซิ้งเดิม [เห็นกระทู้เดิม ซิ้งเดิม]
                        ปล2. เอาใช้งานพอ สิ่งที่ได้ไม่คุ้มกับสิ่งที่เสีย

Comment

อุๆ ลอกconfig ไม่ได้แบบเขาอย่ามาบ่นล่ะกันครับ ขนาดบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปยังต้องชงน้ำร้อนเองเลย อยากแรงมีของแรงแล้ว อาศัยการสังเกตุ และเวลาครับ แรมไหว บอร์ดแรง cpu ถึง ไกลแน่นอน เผลอๆ E0 4.6 ใช้จริงยังได้เลยครับ

Comment

Ram 2048/1066 DDR2 KingMax

Power 680 watt

ซิ้งเดิมจ่ะ

Comment

Originally posted by JanGl3eaU View Post
                              Ram 2048/1066 DDR2 KingMax

Power 680 watt

ซิ้งเดิมจ่ะ
                              ลองปรับ bus แรมให้ขึ้น DDR2-1066 @ 5-5-5-15 , VDRAM 2.00 V. ก่อน ลองยังไม่ต้องลาก CPU เข้าออก windows ให้เสถียนก่อนนะ... (มองเห็น bus แรม800 หรือ 1066)

Comment

Working...
                              X