Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกโนตบุ๊คใช้ Merom ไม่เกิน 45k ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกโนตบุ๊คใช้ Merom ไม่เกิน 45k ทีคับ

ช่วยเลือกโนตบุ๊คใช้ Merom ไม่เกิน 45k ทีคับ

ขอแบบเล่นเกมได้ลื่นหน่อยน๊าคับ พวกเกม 3D อ่าคับ ราคาขนาดนี้พอจามีมั๊ยคับ

Comment

ถามต่อหน่อยแนะ

มีรอมคืออีหยัง ซ่อยบอกให้ข้อยเก็ตหน่อยแนะ

Comment

Originally posted by ลาวอินเตอร์ View Post
        มีรอมคืออีหยัง ซ่อยบอกให้ข้อยเก็ตหน่อยแนะ
        Core 2 Duo ในโน๊ตบุ๊คเรียก Merom คับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
          Core 2 Duo ในโน๊ตบุ๊คเรียก Merom คับ
          แทงคิ้วหลายๆ เด้อครับ เด้อ พี่ท่าน เก็ตแล้วครับที่แท้มันก้อคือ CPU Duo

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
            โถๆ พี่เอาราคา BM มาถามซื้อโตโยต้า ถ้าไม่เลือกยีห้อ 3xK ก็ได้แล้ว หาไปเหอะพี่มีเพียบ สองหัวดีกว่าหัวเดียวอยู่แล้ว หาอันที่เข้าบริการดีๆ มีเว็ปซัปพอร์ทที่ดี มีDriverที่พัฒนาตลอดแล้วให้อัปบ่อยๆ อย่าไปไปหลงกับคารมณ์ ถูก เลว ดี เลย ยิ่งโฆษณาตัวเองว่าขายดีที่สุดในไทย ยิ่งหน่ากลัว (บางรุ่นขายได้เพราะถูกไม่ไช่ดี) ผมไม่แนะนำนะว่ายีห้อไหนหนะ เดี๋ยวหาว่าโฆษณาอีก เอาที่มั้นใจ ก็หาพวก Chipset intel 945 ก็ได้ ศูนย์พึ่งไม่ได้ ทางIntel เขาก็มีบริการและพัฒนาเรื่องDriverตลอด(ทุนเขาหนาว่างั้นเหอะ)ไม่ต้องมานั่งถกนั่งเถียงกะศูนย์ เดี๋ยวก็มีถุบเครื่องประจาญอีก

Comment

acer มีนะ ราคาประมาณนี้อ่ะได้การ์ดจอดีด้วยแหละ แต่ถ้ายี่ห้ออื่นก็ยากหน่อยอ่ะครับ

Comment

ยังไม่รู้ตัวอีก ท่านขายดีที่สุดในประเทศไทย

Comment

acer มันไม่ได้เลวร้ายขนาดซื้อแล้วพังแน่นอนชัวๆ ห่วยชัวๆหรอกนะครับ มันก็ใช้ได้ปกติธรรมดาแหละครับผม แต่วัสดุ ถ้มันก็แปรผันตรงตามกับราคานั่นแหละ าคุณอยากได้สเปคดีแต่งบน้อยมันก็มีacerนี่แหละที่ตอบสนองความต้องการของคุณได้ ถ้าคุณใช้งานทะนุทะนอมมันก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่อย่าลืมว่ามันมียี่ห้ออื่นที่น่าเชื่อถือมากกว่าacer

Comment

ผมก็ใช้ acer คับ เปิดตลอด 24 ชม เป็นเดือนไม่มีมีอะไรเลยคับ ปรกติดี จะมีพัดบ้านก็แปปเดียวเองคับ

ปล.ใช้พัดลมระบายความร้อนด้วยนะ

Comment

ATEC ขอร่วมแจมด้วยครับ

Comment

ท่านขายดี แต่เครื่องทั่นไม่ดีตาม แถมยังจะมีการบอก Acerขายดีที่สุด วัสดุท่านไม่ทน เครื่องท่านระบายความร้อนไม่ดีตามสเปคเปิดทำงานหนักๆเล่นเกมส์แรงๆ+นานๆไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ก็ไป(เคยเจอมาแล้ว)ร้องดังมากตอนนั้นคนอยู่เยอะด้วย อาย !!

Comment

Originally posted by .o[D]ark[E]vilo. View Post
                          ท่านขายดี แต่เครื่องทั่นไม่ดีตาม แถมยังจะมีการบอก Acerขายดีที่สุด วัสดุท่านไม่ทน เครื่องท่านระบายความร้อนไม่ดีตามสเปคเปิดทำงานหนักๆเล่นเกมส์แรงๆ+นานๆไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ก็ไป(เคยเจอมาแล้ว)ร้องดังมากตอนนั้นคนอยู่เยอะด้วย อาย !!
                          = _ = โอววว Acer User ตัวจริงมาตอบเอง

ส่วนตัวผมเคยได้ลองเล่น Acer อยู่หลายตัวเหมือนกัน ไม่ค่อยประทับใจเรื่องคีย์บอร์ดเป็นที่สุด กดไปยุบไป เฮ้อ
                          พลาสติกตัวเครื่องก็ดูบอบบางเหลือเกิน(แนวว่ายุงบินชนก็บุบ)

แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นที่เป็น Core 2 Duo จะดีขึ้นหรือยัง

Comment

Acer เคยใช้รุ่นที่เป็น Intel Centrino Pentium M อ่ะครับ ก็....ผมว่า จอLCD สีมันหม่นๆอ่ะ แถมเวลาจะหยิบจะจับ ก็กลัวมันแตกเหลือกเกิน Keyboard เวลากดไม่กล้ากดแรง (กลัวกระแทกโดนCPUอ่ะ) แล้วตอนนี้ใช้ Asus A8F อยู่ อ่ะ แบบว่าพอเอาไปวางเทียบกันแล้ว Acer อายไปเลย
                            ยังไงก็เชียร์ Asus ครับ เด๋วดูรุ่นให้แปปนะ

Comment

ASUS A8JC18DSM มันมะใช่Memron แต่ก็ OKนะ แต่ไม่รองรับ64bit นะเออ

Comment

Working...
                              X