Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอพูดถึง C14 เรื่อง Vista หน่อยครับ c23 มาแรงจังตอนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอพูดถึง C14 เรื่อง Vista หน่อยครับ c23 มาแรงจังตอนนี้

คือมีเรื่องอยู่ว่าผม ไม่ได้สั่ง windows vista และก้ไม่รู้หมดเขตไป รึยัง ผมก็อยากใช้ vista แต่ติดปัญหาเรื่องบัตรเครดิต(คนไม่มีเครดิต - -") คืออยากได้ Drivers Vista ของ c14 และจะเป็นไปได้ไหมที่ จะใช้โปรแกรมของคนอื่น ที่เค้าสั่งมาใช้เครื่องผม
    และขอถามปัญหาเรื่อง Vista กับโปรแกรม ว่าจะมีปัญหาไหม เพราะสำคัญกับทำงานมาก ตามรายชื่อเลยครับ
    1.Microsoft Visual Studio 2005
    2.ASP.NET ตอนนี้ทำโปรเจคอยู่ SQL Server
    3.Java ทำเกี่ยวกับ JMF
    4.Flash ออกแบบทั่วไป
    ปล.ตอนนี้เครื่องผมอับแรมไปอีก 1GB เลยรวมเป็น 1.5GB จะเพียงพอกับความหิวของ Vista ไหมครับ เพราะตอนนี้ทำงานอยู่ทุกวันรัน บน XP ใช้แรม 700-800 MB กว่าๆ

ขอดันนิดครับไม่มีคนตอบเลย อยากได้ Driver มากเลย

Comment

ทำไมไม่ลองติดต่อที่ศูนย์ Sony ดูละครับว่าจ่ายเงินที่ศูนย์เรื่องupเป็นVistaได้ไหม
      แค่500บาทเอง น่าเสียดายนะครับ Vista business แท้ กับเงิน 500.

Comment

ลองติดต่อแล้วครับ แต่ทางศูนย์ให้เราสั่งได้แต่ทางเวปอย่างเดี๋ยวครับ

Comment

Originally posted by AMDDuron View Post
          คือมีเรื่องอยู่ว่าผม ไม่ได้สั่ง windows vista และก้ไม่รู้หมดเขตไป รึยัง ผมก็อยากใช้ vista แต่ติดปัญหาเรื่องบัตรเครดิต(คนไม่มีเครดิต - -") คืออยากได้ Drivers Vista ของ c14 และจะเป็นไปได้ไหมที่ จะใช้โปรแกรมของคนอื่น ที่เค้าสั่งมาใช้เครื่องผม
          และขอถามปัญหาเรื่อง Vista กับโปรแกรม ว่าจะมีปัญหาไหม เพราะสำคัญกับทำงานมาก ตามรายชื่อเลยครับ
          1.Microsoft Visual Studio 2005
          2.ASP.NET ตอนนี้ทำโปรเจคอยู่ SQL Server
          3.Java ทำเกี่ยวกับ JMF
          4.Flash ออกแบบทั่วไป
          ปล.ตอนนี้เครื่องผมอับแรมไปอีก 1GB เลยรวมเป็น 1.5GB จะเพียงพอกับความหิวของ Vista ไหมครับ เพราะตอนนี้ทำงานอยู่ทุกวันรัน บน XP ใช้แรม 700-800 MB กว่าๆ
          -เรื่องบัตรลองสมัคร k-cyber ของกสิกรดูน่ะคับ จ่ายผ่านเน็ตได้
          -เรื่อง driver คงต้องโหลดเอาอ่ะคับ แต่ถ้ายืมได้ก็ลองดู
          1. ใช้งานได้คับ แต่เวลาตอนคุณลง vista ต้องลงแบบ 32bit เพราะ MVS 2005 มัน 32bit
          2. ไม่ทราบคับ
          3. ได้
          4. ได้
          ปล. RAM 1.5 ซำบายมากคับ

Comment

ผมว่าน่าจะให้เพื่อนที่มีบัตรเครดิตช่วยนะครับ ไม่งั้นก็ญาติที่มีบัตรก็ได้ ถ้าจำไม่ผิดต้องซื้อเครื่องก่อน 15มีนาคม50 และต้องยื่นเรื่องขอUP Vistaก่อนสื้นเดือนมีนาคม50ครับ

Comment

พอดีเลย ถามคุณเจ้าของกระทู้หน่อยคับว่า C14 นี้มีอาการเสียงดังจี๊ดๆจาก HD บ้างไหมคับ ผมเป็นเฉพาะตอนที่เล่นกับแบต แต่ถ้าเสียบปลั๊กก็ไม่มีเสียง ไม่รู้เป็นไร ขอบคุณคับ

Comment

เรื่องเสียง จี๊ด ผมเคยโพส ตั้งแต่ซื้อ c14 มาแรกๆ ครับเครื่องผมดังมากอยู่ในระดับน่าตกใจ และผมได้เปลี่ยนเครื่องด้วย แต่พอเปลี่ยนมาก็ยังดังอยู่ แต่เบามาก แทบไม่ได้ยินเสียงเลย
                สรุปนะครับ เสียงจี๊ด อาจเป็นบางเครื่อง และดังไม่เท่ากัน เพราะเครื่องเพื่อนผมไม่มีเสียงเลย แต่เพื่อนผมอีกคน ซื้อหลังจากที่ผมเปลี่ยนเครื่องก็ดัง แต่ไม่เท่าเครื่องแรกของผม ดังมากผิดปกติ

ข้อสังเกต
                1.ข้อสังเกตนะครับเครื่องที่ดังใช้ HDD ของ Toshiba
                2.ถ้าเสียบ USB ครบ 2 ช่องจะไม่ดังครับ
                3.จะดังเฉพาะตอนใช้แบตเท่านั้น
                4.อาการดัง ถ้าฐานเครื่องใช้อยู่ในระดับตัก แล้วได้ยินเสียงชัดเจนอาการนี้น่าเป็นห่วง แต่ถ้าอยู่ในระดับสายตา แล้วได้ยินปกติครับ

ปล.มีเรื่องไรไม่สบายใจ คุยทาง MSN (took_o@hotmail.com) ได้ครับพร้อมให้คำปรึกษาเท่าที่มีความรู้ครับ ถ้าผิดถูกอย่างไร ท่านอื่นชี้แจ้งต่อเลยครับ

ปล2.ถ้าเราหยิบยกเรื่องเสียงดังจี๊ด มาคุยและให้ทาง sony แก้ไขรุ่นต่อๆ ไปก็ดีครับ จะได้เป็นข้อมูลให้ Sony แก้ไขปัญหาครับ

Comment

ถ้าเรื่องไดรฟเวอร์คิดว่าน่าจะยืมของคนอื่นที่ใช้รุ่นเดียวกันได้ค่ะ (ไม่ 100% นะคะ)...จากผู้รู้น้อย

Comment

ส่วนใช้ vista... เห็นคนที่รู้จักกันเขาใช้แล้วบอกว่าลงโปรแกรมของปลอมไม่ได้เลย (กำ -_*!)

Comment

ตอบได้ชัดเจนมากเลยคับคุณ amd ขอบคุณมากๆคับ ผมแอดเมล์คุณไปน่ะคับ ไว้คุยกัน อิอิ

Comment

Working...
                      X