Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับmusic sxหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับmusic sxหน่อยครับ

อยากรู้ว่า นอกจากฟังเพลงแล้วเอามาดูหนังนี่มันworkสู้ x-fi musicได้ไหมครับ จะเอามาใช้กับpcน่ะครับ แล้วตอนนี้ใช้ลำโพงที่รับinputแบบ
    mini to mini น่ะครับ ตัวsxมันมีout putแบบไหนครับ ต้องแปลงไหม ใช้หัวแบบใด? ขอบคุณ

ฟังเพลงและดูหนังดีกว่าด้วยครับเพียงแต่มันไม่มี DD&DTS Decoder แต่ใช้ AC3 Filter เอาก็พอได้

Output มี 4แบบ

1.Optical Out(1จุด)
    2.Minijack 3.5mm(1จุด)
    3.RCA Stereo(1จุด)
    4.Headphone Plug 6.5mm(1จุด)

Input มี 4แบบ

1.Optical In(1จุด)
    2.minijack 3.5mm(1จุด)
    3.RCA Stereo (2จุด)
    4.USB In(1จุด)

Comment

ู^
      ละเอียดยิบบบ

Comment

รบกวนพี่โจ แนะนำวิธีเซ็ต Music SX ให้ดูหนังแจ่ม ๆ หน่อยจิครับพี่
        ต้องใช้โปรแกรมไหนเสริม หรือต้องปรับแต่งยังไง ใช้กับ 2.1 อ่ะครับ

ขอบคุณครับ ^;^

Comment

ที่ HWH ประกันน้อยมากๆ

Comment

Originally posted by Striker View Post
            รบกวนพี่โจ แนะนำวิธีเซ็ต Music SX ให้ดูหนังแจ่ม ๆ หน่อยจิครับพี่
            ต้องใช้โปรแกรมไหนเสริม หรือต้องปรับแต่งยังไง ใช้กับ 2.1 อ่ะครับ

ขอบคุณครับ ^;^
            ปกติไม่ได้ปรับอะไรเลยอะครับลง Driver แล้วก็ใช้กับ WMP11(K-Lite Plug-In) กะ iTunes ไม่ได้ปรับ EQ กะ Effect อาศัยกด Loudness และปรับ Bass & Treble ที่ Amp เอา

Comment

ขอบคุณครับ

ขอคำแนะนำต่ออีกหน่อยว่า DD&DTS Decoderเนี่ย มี-ไม่มีแล้วมันด้อยลงเยอะไหมครับ

Comment

ตัวนี้ถ้าใช้งาน ในระดับ 2 channel ก็เยี่ยมสุดๆ แล้วครับ

Comment

ผมว่าตัวนี้ฟังเพลง แจ่มเลย

Comment

Working...
                  X