Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ COMPAQ แล้วลง windows เองบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ COMPAQ แล้วลง windows เองบ้างครับ

จากที่ผมสอบถามจากคนรู้จักที่ใช้ยี่ห้อนี้ ไม่มีใครมีลง windows เองเลยครับ เข้าศูนย์ตลอด เพราะอะไรครับ ไม่ใช่ว่าลงไม่เป็นนะครับ ลงเป็นแต่ทำไมไม่ลงเองอะครับ Driver หายากเหรอครับ

ผมไงครับลงเอง Driver หาง่ายครับ อยู่ที่คนหาครับ ถ้าผมให้เค้าลงเค้าก็ไม่รู้ว่าผมเอามาใช้อะไรเลยลงเองดีกว่า
    Last edited by Nuttakit; 1 Feb 2009, 08:36:24.

Comment

ผมก้อลงเองคับ ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถเราหรอกคับ ยุ่งตรงหาไดร์เวอร์หน่อย พอครบมะไรก้อสบาย

Comment

ไม่มี driver ให้ + ขี้เกียจหา

Comment

คือผมก็เคยลงให้เพื่อนครับ แต่ว่าใช้ปุ่ม quick launch กับ Wireless ไม่ได้ครับ พอมี driver ไหมครับ รุ่น V3709TX ครับ

Comment

คือพวก compaq มันเลือก แผ่น วินโดว์ เยอะไปหน่อย (ติดไดรเวอร์ sata ใหม่ๆ) พวกลงแล้วจอฟ้า ลงแล้ว รีสตาร์ท บางคน เลยไม่ค่อยชอบลงเองมั้งคับ

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
              ผมไงครับลงเอง Driver หาง่ายครับ อยู่ที่คนหาครับ ถ้าผมหาเค้าลงเค้าก็ไม่รู้ว่าผมเอามาใช้อะไรเลยลงเองดีกว่า
              Originally posted by aodsy001 View Post
              ผมก้อลงเองคับ ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถเราหรอกคับ ยุ่งตรงหาไดร์เวอร์หน่อย พอครบมะไรก้อสบาย
              แล้วท่านทั้งสองใช้compaq cq20 หรือ cq45 คับ

Comment

Originally posted by techyou View Post
                แล้วท่านทั้งสองใช้compaq cq20 หรือ cq45 คับ
                ผมใช้ CQ40 คับ

Comment

ไดร์เวอร์หายากหน่อยครับ XP ไม่ค่อยมีให้โหลดเลย

แต่ Vista เยอะ แต่....โปรแกรมที่ผมใช้มันไม่ซัพพอต Vista นี่สิ

แค่ลงไปลงมามันก็ครบเองหล่ะครับ เอามาจากคนนู้นทีคนนี้ที ครบแล้วก็เก็บไว้ สบายตลอดชาติครับ

Comment

CQ40 ลงเองครับ ให้ที่ร้านก๊อบให่ครั้งต่อไปลงเองจะได้ไม่มีปัญหา

Comment

ผมก็ลงเองครับไม่มีปัญหา

Comment

ลงเอง ตอนซื้อครั้งแรกก็ให้ร้านลงให้เพราะขี้เกียจ ก็ขอไดร์เวอร์เค้ามาด้วย หาตัวใหม่มามั่งก็มี หาไม่ยากครับ เข้าไปหาจากเว็บผู้ผลิตเลย

Comment

เห็นเว็บมี ลง Windows xp sp3 + hp+compaq Support Sata ดาวน์โหลดเอา
                          ขอให้โชคดีครับ

Comment

ผมก็ลงเอง

เรื่องdriver โทรเข้าศูนย์ บอกชื่อรุ่น แล้วเค้าก็ส่งlinkมาให้โหลด

มันไม่ได้หายากหรอก

เพียงแต่ไม่รู้จักใช้ประโยชน์จาก call center กันเอง

Comment

ผมโหลดวินโดวส์จากเว็บบิทมาเป็นสิบ ใช้ได้สองแผ่นเองอ่ะที่เหลือบู๊ตไม่ผ่านเลยทั้งที่เขาบอกว่ามีไดร์เวอร์sataอ่ะ เป็นเพราะอะไรหรอคับ ใครพอรู้บ้าง (compaq c700) ทำไมมันหาแผ่นยากจังอ่ะ brandอื่นจะเป็นอย่างนี้ป่าว แต่เรื่องไดร์เวอร์ไม่มีปัญหา backupไว้เรียบร้อยละ5555

Comment

Working...
                              X