Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวย่อย ๆ Microlab FC-530 VS FC-730

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิวย่อย ๆ Microlab FC-530 VS FC-730

รีวิวย่อย ๆ Microlab FC-530 VS FC-730
    Last edited by TSP024; 25 Mar 2010, 12:15:37.

หมายเหตุ สามารถ Click ที่รูปเพื่อดูรายละเอียดจาก Web ผู้ผลิตได้

Microlab FC-730

Microlab FC-530
    Last edited by TSP024; 16 Feb 2010, 01:20:48.

Comment

เข้ามาดูครับ
      เป้าหมายเราคือ Pro 1 ไว้เก็บตังค์ได้ก่อนเป็นได้เจอกัน

Comment

หน้าตาหล่อ ดีจริง ๆ
        เสียงก้อใช้ย่อย ราคาสมน้ำสมเนื้อจริง ๆ

ขอบคุณสำหรับ รีวิว แหลม ๆ ครับ เจ้คนสวย

Comment

จากอันนนี้นะครับ

อ้างอิง:
          ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sas22th อ่านข้อความ
          กำไปเดินเล่นๆ เซีย เจอ fC-530 เป็นตู้ไม้เลยลองฟังเสียงดู (แบบผมชอบตู้ไม้อะ มันดูคลาสสิค..ดี ) ก็โอเค
          เลยฟังแล้วชอบ ซื้อมา 2500 + ค่ารถ taxi อีก 150 ( ถือมาหนักมาก ที่กล่องเขียนว่า 9.5 โล )
          พอกลับมาถึงบ้าน ลองหาใน google ดูเจออันนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=629448

fc-530 ราคา 2390 แถมสุธิสาร ไกล้บ้านด่วย เซ็งจิตคาหน้าคอมเลยอะผม 555+
          อิ๊ อิ๊

อ้างอิง:
          ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sas22th อ่านข้อความ
          จากกระทุ้ข้านบน ตัว fc-530 มีของเล่นโม อะไรไหมครับ
          ลองย้อนดูท่าน

.....................

ไม่ค่อยมีความรู้ทางด่านนี้นะครับ ถ้าหากจะมีเวลารบกวน
          ช่วยลองจัดมาเลยครับว่ามีกี่รายการ น่าจะใช่อะไรบ้าง ราคาเท่าไร ..
          ... ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

มีสุ่ม ครับงานนี้

Comment

มันมาแล้ว รีวิวๆ
              ผมชอบรูปทรง เป็นตู้ไม้ลายไม้ดูคลาสสิคดี เรื่องเสียง มันดีพอในระดับค่าตัวของมันเอง
              มีแอมป์แยก ทำให้ดูหล่อเหลาขึ้นไปอีก แต่เสียดายหน้ากากแอมป์น่าจะเป็นสีดำล้วน(ความชอบส่วนตัว)
              แค่ FC-730 นี่ก็เนรมิตห้องนอนให้กลายเป็นโรงหนังขนาดย่อมๆ ได้เลย ซับเบสหนักไม่หนักไม่รู้
              แต่นอนดูหนังบนเตียง รู้ได้ถึงความสั่นของเตียง อิอิ

ส่วนท่านใดอยากโมก็ลองเปลี่ยนสายลำโพงดู แล้วก็สายสัญญาณอีกเส้น เอาไว้ฟังเพลงแบบ 2.1 ก็จะได้
              อรรถรสในการฟังเพลงขึ้นไปอีก

Comment

รีโมทดูแข็งแรงกว่าของ Solo 7C ซ่ะอีก ถ้ารีโมทมันพังนิสั่งซื้อด้วยได้ไหมคับ

Comment

แจ่มครับ มีรีวิวแบบนี้ ยอดขายกระฉูดแน่ๆเลย

Comment

เสียงมันก้สมกับค่าตัวแหละนะ

แต่คุ้มที่มันมี line in 2 ช่อง เสียบหูฟัง มีรีโมทไร้สาย สะดวกสุดๆ

ในขณะที่ราคาเท่าๆกันหรือแพงกว่า มันไม่มีสิ่งเหล่านี้ให้

ขนาดครีเอทีฟ ปกติลำโพงกากๆอยู่แล้ว ออกรุ่นใหม่มายังจะกากได้อีก ตัดออฟชั่นได้อีก ราคาเท่ากันซะอีก เห็นแล้วขยาด

Comment

งานนี้เทพที่สามารถตัดสินจาก ยี่ห้อ ราคา หน้าตา ถ้ามาเจอคู่นี้ไปอาจจะมีหงายท้องล้มทับ LCD TV ใหญ่ๆได้เลย 555+
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

ชอบของแถมอะ กล่อง/โฟม/ถุงพลาสติก/และเทปกาว คุ้มจริงๆ

Comment

ขุมพลังขับให้เสียงดีน่าจะมาจาก HD 5970

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                            ชอบของแถมอะ กล่อง/โฟม/ถุงพลาสติก/และเทปกาว คุ้มจริงๆ
                            ผมชอบ FC530 มีถุงพลาสติกให้ด้วย ส่วน FC730 มีกล่องกระดาษสีน้ำตาลหุ้มกล่องสีอีกชั้น
                            sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

fc 530 คุ้มจริง ลองดิ อิอิ

Comment

Working...
                              X