Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ mainborad s-775 ทีครับพอดีจะใส่รวมของเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ mainborad s-775 ทีครับพอดีจะใส่รวมของเก่า

Mainbord socket 775

ของเก่า มี e5200 + RamDDRBus 800 1 Gb*4

ราคาไม่เกนสัก 2500 น่ะคับ

ขอบคุณครับ แนะนำร้านด้วยยิ่งดีเลย

ดันอย่างเดียวไม่มีคนตอบ

Comment

www.jib.co.th มีให้เลือกดุตามเงินในเป่าคับ

Comment

Originally posted by ballbanmai View Post
        www.jib.co.th มีให้เลือกดุตามเงินในเป่าคับ
        คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องสเปค บอรดเท่าไร...

Comment

ตกลงจะคับ หรือจะครับ กันแน่ (อย่ามักง่ายสิครับ)
          DDR ตอนนี้ไม่มีบอร์ดขายแล้วครับ ถ้า DDR2 ยังพอมี
          แต่ผมแนะนำตัวนี้ ASROCK G41MH/USB3 กับแรม 2 GB. PC DDR3-1333 KINGSTON
          รวมกันแล้วได้ประมาณ 2,710 บาท คงไม่แพงเกินไปนะครับ
          ถ้า DDR2 ก็ ASUS P5KPL-AM/PS หรือไม่ก็ P5KPL-EPU ก็แรงดีเหมือนกันครับ
          P5KPL-AM/PS 1,520 ส่วน -EPU ไม่แน่ใจครับ วันนั้นเจออยู่ ประมาณ 2500-2700
          Last edited by evilpascat; 28 Dec 2010, 16:03:38.

Comment

Originally posted by evilpascat View Post
            ตกลงจะคับ หรือจะครับ กันแน่ (อย่ามักง่ายสิครับ)
            DDR ตอนนี้ไม่มีบอร์ดขายแล้วครับ ถ้า DDR2 ยังพอมี
            แต่ผมแนะนำตัวนี้ ASROCK G41MH/USB3 กับแรม 2 GB. PC DDR3-1333 KINGSTON
            รวมกันแล้วได้ประมาณ 2,710 บาท คงไม่แพงเกินไปนะครับ
            ถ้า DDR2 ก็ ASUS P5KPL-AM/PS หรือไม่ก็ P5KPL-EPU ก็แรงดีเหมือนกันครับ
            P5KPL-AM/PS 1,520 ส่วน -EPU ไม่แน่ใจครับ วันนั้นเจออยู่ ประมาณ 2500-2700

โอเคครับ ก็ได้ครับ

อยากได้ DDR2 ครับใส่แรมเก่าอ่าครับ ตั้ง 4 ตัว

Comment

ดูจากของเก่าแล้ว ก็เป็น DDR2 แหละครับ

ผมแนะนำ Gigabyte GA-P31-DS3L ราคา 2,150 บาท รุ่นนี้ใช้ได้แน่นอน

มี memory slot 4 slot ,,มีขายที่ร้าน JIB

Comment

Originally posted by James Cook View Post
                ดูจากของเก่าแล้ว ก็เป็น DDR2 แหละครับ

ผมแนะนำ Gigabyte GA-P31-DS3L ราคา 2,150 บาท รุ่นนี้ใช้ได้แน่นอน

มี memory slot 4 slot ,,มีขายที่ร้าน JIB

รุ่นนี้กับรุ่นที่ผมใช้อยู่ที่ไม่แนใจจะพัง อันไหนมันดีก่ากัน

[/QUOTE]

Comment

ถ้าชอบ ASUS ก็ P5KPL-AM/PS หรือไม่ก็ P5KPL-EPU

Comment

Originally posted by evilpascat View Post
                    ถ้าชอบ ASUS ก็ P5KPL-AM/PS หรือไม่ก็ P5KPL-EPU
                    ถ้าชอบ gigabyte รุ่นที่ดีก่าหรือเท่ากันกับรุ่นผมมันยังมีขายอยู่ไมห

Comment

Gigabyte G31M-ES2L , Gigabyte GA-P31T-DS2L ดีพอๆกันครับ

Comment

Working...
                      X