Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับคอมตัวแรกของน้องสาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับคอมตัวแรกของน้องสาว

เนื่องจากน้องเรียนดีผมเลยตัดสินใจจะซื้อคอมให้น้อง รบกวนหน่อยนะครับ

เน้นเล่นเกม online,offline
    งบ 24000 บาท รวมจอ
    รีเควส ขอเป็น
    Cpu :amd
    Vga :ค่ายเขียว nvidia
    Moniter :19"Y

ขอบคุณมากๆครับ -/\-

เอา amd เหรอครับ ไม่สน intel บ้างเหรอ
    ถ้า amd งบนี้ก็จัดไปเลย phenom II x6
    การ์ดจอก็ gtx460 1G หรือ gtx470 ถ้าจัดได้
    ส่วนจอผมว่าใช้ 20" ไปเลยครับ แพงกว่า 19" ไม่กี่ร้อยบาท หรือจะเป็น LED เลยก็ได้

ค่าย amd ไม่ค่อยถนัด รอท่านอื่นมาจัดให้

Comment

Athlon II X4 640 3190
      GIGABYTE 880G-UD3H 2750
      Kington 2G 1333MHz x2 1800
      Gigabyte GTX 460 OC 1GB DDR5 6550
      WD 1TB EALS 1850
      LG 600
      Raidmax 530W 1500
      TT V3 1200

19,440

ที่เหลือซื้อจอครับ

Comment

Originally posted by ts00358009 View Post
        เนื่องจากน้องเรียนดีผมเลยตัดสินใจจะซื้อคอมให้น้อง รบกวนหน่อยนะครับ

เน้นเล่นเกม online,offline
        งบ 24000 บาท รวมจอ
        รีเควส ขอเป็น
        Cpu :amd
        Vga :ค่ายเขียว nvidia
        Moniter :19"Y

ขอบคุณมากๆครับ -/\-
        เน้นใช้งานหลักๆด้านไหนครับ

Comment

เน้นเล่นเกมครับ พอจะมีท่านอื่นๆแนะนำไมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

น้องของท่านเรียนดีแล้วจัดคอมไปให้เล่นเกมส์การเรียนจะไม่เสียเหรอครับ

Comment

ไม่เกี่ยวมั้งคับ
              ถ้าเขาตั้งใจเรียน การเล่นเกมส์ ก็เป็นการผ่อนคลาย ได้นะครับ

Comment

น้องอายุเท่าไหร่ครับ ผิวขาวดำ อ้วนผอม มีแฟนรึยัง ^^

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
                  น้องอายุเท่าไหร่ครับ ผิวขาวดำ อ้วนผอม มีแฟนรึยัง ^^
                  แหม ท่านก็นะ ถามซะ

Comment

น้องน่ารัก ปะ
                    เดี๋ยวไปช่วยถือของให้

Comment

Originally posted by Tan* View Post
                      แหม ท่านก็นะ ถามซะ
                      ก็ถามเผื่อๆ จะได้รู้ว่าจะจัดแนวไหนให้ไง

Comment

งป. 24,000 บาท รวมจอ ผมขอแนะนำดังนี้ครับ

CPU : Athlon II X4 640 --- 3,170
                        MotherBoard : ASUS M4A88T-M --- 2,490
                        Memory : Kingston 2GB DDR3-1333 จำนวน 2 ตัว --- 1,850
                        Graphic card : GIGABYTE GTX460 --- 5,950
                        Harddrive : WD 500GB "Blue" --- 1,450
                        DVD RW Drive : Liteon รุ่นธรรมดา --- 600
                        Monitor : ACER S201HLBD จอ LED ขนาด 20 นิ้ว -- 3,390
                        Case : CoolerMaster Elite-310 --- 1,200
                        Power supply : SEASONIC 620W (M12II) --- 3,000

รวมราคา 23,150 บาท

spec นี้รับรองเล่นเกมส์ได้ครบครัน รวมถึงทำงานและใช้เรียนได้อย่างดีเลยครับ

Comment

Working...
                        X