Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นเรื่องลำโพงEACAN A-400Rหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นเรื่องลำโพงEACAN A-400Rหน่อยครับ

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหรือวิจารย์ EACAN EACAN A-400Rหน่อยครับ

ดัน

Comment

ไม่เห็นมีหนิ ครับhttp://www.eacan.com.cn/en_products.htm

Comment

ใช้อยุ่ ก็ดีนะ เหอะๆ แต่เสียงกลางค่อนต่ำเร่งดังๆ เสียงมันจะแตก

Comment

ชอบฟังเพลงแนวแจ๊ส บอสซ่า หรือ คลาสสิก จะดีมากเนื่องจากเสียงเบสสมดุลย์และเสียงแหลมกรุ๊งกริ๊งครบ

เสียงกลางที่พร่านั้นอาจจะขึ้นอยู่กับซาวด์การ์ดและการเบิร์นลำโพงด้วยครับ

ผมใช้มาตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ

ประทับใจเพราะชอบแนวเสียงแหลมกลางใสเบสพอดีไม่หนาหนัก

แต่ถ้าชอบเบสหนักๆต้องขยับรุ่นขึ้นไปเล่นตัววัตต์สูง แต่ก็จะไม่ได้เนเจอร์ความใสเสียงแหลมไป

เลือกเอาดูแล้วกันนะครับ

Comment

ก็จะบอกว่าตอนนี้ หลังจากเบิร์นแล้ว

เสียงดีขึ้นเยอะครับ จะดีมากถ้าฟังเพลงของลุลา มิติทำได้ดีมากครับ

Comment

งิ อยากได้อีกละ

Comment

แล้วเสียงมันเป็นโทนเดียวกับ BA635 ป่าวครับ ?
                พอดีอยากได้เสียงโทนนั้น ในราคาที่ต่ำกว่า 4000 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by nagasu View Post
                  แล้วเสียงมันเป็นโทนเดียวกับ BA635 ป่าวครับ ?
                  พอดีอยากได้เสียงโทนนั้น ในราคาที่ต่ำกว่า 4000 อ่ะครับ

คนละโทนครับ BA635 เน้นความใสแต่เบสไม่มีมวลหนาแน่น เสียงหวานลอยตามลม แต่ในช่วงเบสลึกๆ BA635 ก็หายหมดเหมือนกัน
                  ถ้าอยากได้เสียงโทนนั้นในราคาสี่พัน หายากหน่อยครับ หรือไม่งั้นต้องไปตามล่าหามืองสองเอา

แต่ถ้าเปรียบในภาพรวม ผมว่าการฟังเพลง ถ้าเบสไม่ถึง (กรณีแจ๊สหรือบอสซ่านะครับ)
                  เสียอัตถรสไปพอสมควรเหมือนกัน

Comment

แล้วเทียบกับ A600ll แล้ว อันไหนใสกว่ากันครับ ?
                    แล้ว Xforce 5 นี่กลางแหลมใสแบบตัว A400R หรือป่าวครับ

Comment

ขอความเห็นด้วยอีกคนครับ...กำลังจะซื้อรุ่นนี้พอดีครับ...เออ...เรื่องเบสถ้าเทียบกับ A-500L หล่ะคับ ต่างกับ A-400R ป่าวคับ....รบกวนด้วยคับ...

Comment

Originally posted by nagasu View Post
                        แล้วเทียบกับ A600ll แล้ว อันไหนใสกว่ากันครับ ?
                        แล้ว Xforce 5 นี่กลางแหลมใสแบบตัว A400R หรือป่าวครับ

ถ้าพูดถึงความใสระหว่าง a600II กับ a400r พอๆกันครับ แต่ a600II จะแหลมแข็งกว่านิดหน่อยครับ (ตามความคิดผมนะ)

ระหว่าง Xforce 5 กับ A400R เสียงแหลมของ a400r ใสกว่าครับ

แต่ถ้าเป็นเรื่องเบส a400r จะสู้ทั้งคู่ไม่ได้ครับ เพราะเบสดอกเล็กกว่าเยอะครับ

Comment

Originally posted by wester123 View Post
                          ขอความเห็นด้วยอีกคนครับ...กำลังจะซื้อรุ่นนี้พอดีครับ...เออ...เรื่องเบสถ้าเทียบกับ A-500L หล่ะคับ ต่างกับ A-400R ป่าวคับ....รบกวนด้วยคับ...
                          สเปกในส่วนเบสของทั้งสองรุ่นนี้พอๆกันครับ

แต่ผมชอบทรงของ a400r กับเรื่องรีโมตมากกว่าครับ

Comment

Working...
                          X