Announcement

Collapse
No announcement yet.

[จนปัญญามั่งละ]อาการจู่ๆเครื่องก็หน่วงขึ้นทันตา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [จนปัญญามั่งละ]อาการจู่ๆเครื่องก็หน่วงขึ้นทันตา

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานเครื่องผมยังปกติดีอยู่จนกระทั่ง ผมนั่งดูหนังตามประสาผมไปซักพัก
    จู่ๆหนังที่ดูเ้ริ่มมีอาการหน่วง เสียงเริ่มสั่นๆ บางทีก็ปกติ หรือบางทีก็เหมือนมีใครไปปรับPlay Speedให้มันช้าลง

พอลองเลิกดูหนังหันมาฟังเพลง......ผลคือมันเป็นเหมือนกัน แค่รันFireFoxขึ้นมาถึงกับทำให้เพลงกระตุก ซึ่งปกติไม่น่าจะเป็นเช่นนี้
    ตอนนี้ทำอะไรก็หน่วงไปหมดแล้ว บางทีแค่รันuTorrentขึ้นมายังทำให้เมาส์หน่วงไป 30 วิเลย

และมันยังบูตวินโดว์นานผิดปกติอีกต่างหาก(ช่วงที่มีขีดวิ่งๆกว่าจะเข้าหน้าWelcomeได้นานผิดปกติมาก)

สิ่งที่ทำแล้ว
    เช็ครีจิสตี้.....................ปกติ
    สแกนด้วยNOD32...........ปกติ
    สแกนด้วยAdware..........ปกติ

สิ่งที่กำลังจะทำ
    ลงวินโดว์ใหม่

ลอง scanspyware ครับผมใช้ตัวนี้อยู่

ลองเช็ค startup ดูหรือยัง กับ process ใน taskmanager

Comment

0ทุกตัวยกเว้นSystem Idle Processครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นคับ ลง วินใหม่ หายคับ โชคดีที่ผม Black up ไว้ ก็เลย Ghost คืนคับ

Comment

รอดูความคิดเห็นอื่นๆครับ ถ้ายังหาทางไม่ได้ บ่ายนี้คงต้องฟอร์แมทละ

Comment

Defragment ฮาร์ดดิสก์รึยังครับ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
              Defragment ฮาร์ดดิสก์รึยังครับ
              กำลังดีแฟรกครับ......... ผลเป็นยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

Comment

คิดไม่ออกแล้วล่ะลุง ลงใหม่เหอะ
                ถ้ายังไม่ได้อีก เดี๋ยวไปดูให้ ^^

Comment

หายแล้วครับ ยังไม่ทันฟอร์แมทเลย แค่เอาHDDไปจัมป์เอาไฟล์บางส่วนแบ็คอัำพไว้เครื่องเพื่อน
                  กับมาบ้านเอาHDDมาต่อกลับ หายครับ!!!

Comment

เวรกำ ซะงั้น อดไปดูให้เลย

ตกงเป็นที่อะไรง่ะ สรุปหน่อย

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
                      เวรกำ ซะงั้น อดไปดูให้เลย

ตกงเป็นที่อะไรง่ะ สรุปหน่อย
                      ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่พอเอาHDDกลับมาต่อที่บ้าน หายแล้วอะ

Comment

Working...
                      X