Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูบัสของ CPU ดูยังไงอ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูบัสของ CPU ดูยังไงอ่าคับ

เอ่อ คือว่า

ดูบัสของ CPU ดูยังไงอ่าคับ -*-

ใช้ cpu-z สิครับ

Comment

เอาแบบง่าย ๆสุดก็ดูในหนังสือ หรือง่ายกว่านั้นมากๆแบบสุดๆแล้ว ก็ดูข้าง ๆกล่องไงเพราะว่ามันค่อนข้างง่ายมากๆแล้วจ้า

Comment

ถ้าใช้ CPU-Z ดู มานจาอยู่ตรงช่องไหนอ่าคับ

Comment

cpu-z ดูที่ช่องที่เขียนว่า rate FSB ครับ

Comment

lll

Originally posted by newdragon View Post
            เอ่อ คือว่า

ดูบัสของ CPU ดูยังไงอ่าคับ -*-

....amd เอามา คูณ2
            intel เอามา คูณ4 (ไม่ค่อยแน่ใจนะ)

Comment

Originally posted by อาปิง View Post
              ....amd เอามา คูณ2
              intel เอามา คูณ4 (ไม่ค่อยแน่ใจนะ)
              ตามภาพนี้เลยท่าน

Comment

CPU-Z ครับตามด้านบนเลยง่ายที่สุด

Comment

ของผม intel ต้องเอาค่าตรง Bus Speed มาคูณ 4 ใช่ป่ะคับ

Comment

ชัดเจนเลยครับ บัส 300

Comment

Working...
                    X