Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฺบน MB ตัว Capacitor เป็นสีแดงผิดปกติรึป่าว???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเองก็ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันอย่างงัยสี Capa อ่านะ ก็เลยมาถามๆ ดููเผื่อมีคนรู้ แหะๆ งัยก็ใช้งานได้ปกติดี น่ะตอนนี้
    ส่วนที่ว่า Rev.1.0 กับ Rev.2.0 ...ไม่น่าจะเกี่ยว เพราะว่าผมเช็คแล้ว Rev ของผมเป็น1.0 ครับ
    แต่อย่างงัยก็ขอบคุณน่ะครับ ที่อุตสาห์ไปหารูปมาเทียบดูครับ
    สรุปคงจะเป็นจากกระบวนการผลิตในช่วงนั้นว่าเขาอาจมีสองสีหรือ หลายสีก็เป็นได้
    หากสีนั้นหมดก็จะไปใช้อีกสีคงประมาณนั้นร่ะมั้งครับ

Comment

Originally posted by m4dm4xz View Post
      ผมเองก็ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันอย่างงัยสี Capa อ่านะ ก็เลยมาถามๆ ดููเผื่อมีคนรู้ แหะๆ งัยก็ใช้งานได้ปกติดี น่ะตอนนี้
      ส่วนที่ว่า Rev.1.0 กับ Rev.2.0 ...ไม่น่าจะเกี่ยว เพราะว่าผมเช็คแล้ว Rev ของผมเป็น1.0 ครับ
      แต่อย่างงัยก็ขอบคุณน่ะครับ ที่อุตสาห์ไปหารูปมาเทียบดูครับ
      สรุปคงจะเป็นจากกระบวนการผลิตในช่วงนั้นว่าเขาอาจมีสองสีหรือ หลายสีก็เป็นได้
      หากสีนั้นหมดก็จะไปใช้อีกสีคงประมาณนั้นร่ะมั้งครับ
      อิอิ......ผิดพลาด

Comment

ม่ายเป็นรัย อย่างงัยก็อุตสาห์มาหารูปมาเปรียบเทียบ ^^

Comment

ไตเก้อผมมี 2 สีเลย

ทั้งฟ้าทั้งแดง สลับกันไป

Comment

Working...
          X