Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดการกับฝุ่นที่พัดลมหรือในเคสกันยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดการกับฝุ่นที่พัดลมหรือในเคสกันยังไงบ้างครับ

ฝุ่นบ้านผมมันเยอะ ไม่รู้ว่าจัดการกับมันอย่างไรดี

ล้างน้ำเลยครับ

ทำจริงๆ ไม่ได้เล่นๆ

Comment

ที่เป่าฝุ่นแบบก้นหอยครับ(โครตแรงเป่าทีกระจาย) โลตัส บิ๊กซี คาร์ฟูร์ แมคโคร มีหมดครับ 399-299 บาทครับ

Comment

ผ้าMicroFiberเช็ด หรือไม่ก็เอาเสปรย์ลมเป่าครับ ถ้าไม่มีอะไรเป่าจริงๆก็Airbrushแบบไม่ใส่กระป๋องสี แบบว่ายังไม่ได้ซื้อBlowerอ่ะครับ

ปล.Blowerนี่มันอันละเท่าไหร่หรอคับ ว่าจะไปหามาใช้บ้าง

Comment

ถอดมาเอาผ้าชุบน้ำเช็ด พร้อมพูดในใจลูกพ่อๆ

Comment

ปกติผมเอาปืนลมเป่าครับ มีปั๊มลม ลมเต็ม ยิง จบ ครับ

Comment

Originally posted by msr View Post
              ที่เป่าฝุ่นแบบก้นหอยครับ(โครตแรงเป่าทีกระจาย) โลตัส บิ๊กซี คาร์ฟูร์ แมคโคร มีหมดครับ 399-299 บาทครับ
              ตามนี้ครับ

Comment

ไดโว้เป่าเอาเลย ฝุ่นกราจายยย

Comment

ปั้มลม + ที่ชีดลม แรง สะอาดแน่นอนอีก 1 เสียงครับ ง่ายด้วยถ้ามีเครื่องมือนะ

Comment

ขอบคุณทุกท่าน

ฝุ่นเฉย ๆ ด้วยความขี้เกียจก็ไม่อยากยุ่งกับมันหรอก แต่มันทำให้มีเสียงดังขึ้นนี่สิเลยต้องจัดการกันหน่อย

Comment

เปิดฝาเคส หิ้วไปร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ใกล้ๆบ้าน จ่ายเค้าไป 5 บาท แล้วเอาที่เติมลมมากดให้ฝุ่นกระจายเลยครับ

Comment

ย้ายบ้านหนีฝุ่นครับ

Comment

Originally posted by Cybernetic View Post
                          ย้ายบ้านหนีฝุ่นครับ

Comment

Originally posted by Jill View Post

Comment

ฝุ่นเกาะก็ซื้อใหม่เลยคราบ.....อะล้อเล่นใช้ที่เป่าฝุ่นก้นหอยอะคราบ
                              1.ใช้พู่กันปัดฝุ่นให้ทั่วก่อนนะคราบเพราะฝุ่นเกาะแน่นมากเป่าเฉยๆฝุ่นไม่ออกหมดแน่คราบ
                              2.ที่เป่าฝุ่นก้นหอยตามห้างราคาไม่เกิน400เสียบปลั๊กไฟแล้วเล้งที่เคสให้ดีจากนั้นกดสวิทใส่ไม่ยั้งเลย

Comment

Working...
                              X