Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธง Power Supplies ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธง Power Supplies ทีครับ

ผมอยากทราบว่า เพาเวอร์ ซัพพาย รุ่นนี้ท่าซื้อที่อเมริกาสามารถใช้ในเมืองไทยได้เลยไหมครับ เพราะว่าเพื่อนกำลังจะลับมาพอดีครับ ท่าเป็นการรบกวนขอคำแนะนำทีครับสับสนยังไงไม่รุครับ รุ่นตามด้านล่างเลยขอรับ รบกวนฟันธงทีครับงานด่วนงับ

Ultra X2 ULT31851 550-Watt Power Supply - ATX, 120mm Fan, SLI Ready, SATA-Ready, 20/24-Pin, Modular

AC INPUT 115V/230V - 60/50Hz
    DC OUTPUT +3.3V +5V +12V +12V -12V -5V +5VSB
    550W Max
    Combined
    Watts 25A 30A 17A 18A 0.8A - 2.5A
    550W

ต้องลองเสียบใช้ดูนะ ถึงจะรู้

Comment

กำ ท่าเกิดใช้ไม่ได้ขึ้นมาทำไงดีอ่ะครับ งงมากปวดหัวที่สุดเลยยยยยย

Comment

Originally posted by nakahahey View Post
        ผมอยากทราบว่า เพาเวอร์ ซัพพาย รุ่นนี้ท่าซื้อที่อเมริกาสามารถใช้ในเมืองไทยได้เลยไหมครับ เพราะว่าเพื่อนกำลังจะลับมาพอดีครับ ท่าเป็นการรบกวนขอคำแนะนำทีครับสับสนยังไงไม่รุครับ รุ่นตามด้านล่างเลยขอรับ รบกวนฟันธงทีครับงานด่วนงับ

Ultra X2 ULT31851 550-Watt Power Supply - ATX, 120mm Fan, SLI Ready, SATA-Ready, 20/24-Pin, Modular

AC INPUT 115V/230V - 60/50Hz
        DC OUTPUT +3.3V +5V +12V +12V -12V -5V +5VSB
        550W Max
        Combined
        Watts 25A 30A 17A 18A 0.8A - 2.5A
        550W
        AC INPUT 115V/230V - 60/50Hz <<<เห็นบรรทัดนี้ไหมครับ มันคือสเปคที่รับไฟบ้านครับ
        มันจะมีตัว Select ข้างหลัง PSU ครับ ของต่างประเทศจะเป็น 115 ครับ เราก็ไปปรับให้เป็นของบ้านเราซะ ที่ 230 V ครับ ลองดูๆ มีข้างหลัง

Comment

อ้าวหรอครับ ออแปลว่าแบบนี้ก็ใช้ได้สิครับ เย้ๆ ถือว่าเป็นข่าวดีขอรับ ขอบคุณท่านมากเลย สั่งโล๊ดดดดด

Comment

ดูจาก Spec แล้วคำตอบเหมือน Rep ข้างบนครับมันใช้ได้ 2 ระบบครับ บ้านเราใช้ไฟ 220V 50 Hz ฉะนั้นมันต้องใช้ได้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ต้องลองเสียบใช้ดูนะ ถึงจะรู้
              ของแบบนี้ลองกันเพียวๆ ไม่ได้ครับ

ผมเคยได้ยินอาจารย์เล่าให้ฟังว่าเพื่อนเค้าซื้อเครื่องเสียงราคาหลายแสนมาจากเมืองนอก
              เสียบปลั๊กเสร็จ เปิดปุ๊บ พังปั๊บ เพราะไม่ได้เปลี่ยนค่า AC INPUT ให้เหมาะสม

Comment

อิอิ วันนี้วันเกิดผม ไล่ตอบกระทู้ให้หมดเลย อิอิ

Comment

แฮปปี้เบิร์ดเดย์ เย้ๆ

Comment

อ้าว Happy Birth day ขอรับ ขอให้ความแรงสถิรตกับท่านตลอดไป สาธุ สาธุ

Comment

Originally posted by nakahahey View Post
                      อ้าว Happy Birth day ขอรับ ขอให้ความแรงสถิรตกับท่านตลอดไป สาธุ สาธุ
                      ง่าขอบคุณครับ ดีจัง มีแรงสถิตด้วย อิอิ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by theix View Post
                        แฮปปี้เบิร์ดเดย์ เย้ๆ
                        ตามมาเบริ์ด เด ขอบคุณคร๊าบบ

Comment

เ่อ่อออ กระทู้ถาม PSU ดันมา happy birthday กันซะและ

ปล. งั้นผม happy birthday คุณ zombieto ด้วยคน 55+

Comment

HBDด้วยคน

Comment

จากกระทู้ PSU กลายเป็นกระทู้ วันเกิด ซะละ
                              จขกท เค้าจะว่าใหมเนี้ย

Comment

Working...
                              X