Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ultra 120 เย็นสมคำล่ำลือจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ตามมาตราฐาน

U-120 เย็นกว่า Zalman 9500LED แน่นอนครับ

เพราะอะไร คุณ TWK. เย็นกว่าอันนี้ไม่รู้

รู้แต่ว่า พอเปิดแอร์แล้ว ห้องคุณ TWK. หนาวสุดๆ

Comment

Originally posted by Apest View Post
      แต่ตามมาตราฐาน

U-120 เย็นกว่า Zalman 9500LED แน่นอนครับ

เพราะอะไร คุณ TWK. เย็นกว่าอันนี้ไม่รู้

รู้แต่ว่า พอเปิดแอร์แล้ว ห้องคุณ TWK. หนาวสุดๆ
      เปิดแอร์ 20 องศา ครับ (ที่ทำงาน+ที่พัก ที่เดียวกัน) CPU นี้เย็นมากเลย (22-25 c) ถ้าเป็นซิงค์ A/C 7 PRO เย็นกว่านี้ 1-2 องศาครับ (แต่ขายไปละ เน้นสวยแล้ว)
      ผมว่าน่าจะเป็นที่ ไฟ CPU ครับ เพราะเมนบอร์ดผมไม่ได้ปรับไฟ CPU มันก็เลยไม่ร้อน (เมนบอร์ดตัวนี้มันปรับไฟ CPU ไม่ได้ หึหึหึ ไม่งั้นทะลุ 4 G ไปแล้ว มาตันที่ 3.8 เอง เศร้า)

ตอนนี้ปิดแอร์แล้ว อยู่ที่ 30-35 เอามาให้ดูสด ๆ ครับ (A หรือว่าแถวสนามบินสุวรรณภูมิมันหนาว หว่า)

Last edited by TWK.; 1 Feb 2007, 19:58:32.

Comment

สนามบินสุวรรณภูมิใกล้ปิดแล้วนิครับ เหอๆ

ลองซื้อ U-120 มาดูสิครับ ผมอยากรู้ว่าใส่เครื่องคุณแล้วเหลือเท่าไหร่กัน

หรือเด๋วผมเอาไปให้ลองก็ได้ อิอิ อีก 2 เดือนนะ ไปกทม

บ้านอยู่ สุขาภิบาล 3 ครับ

ตอนนี้อยุ๋หาดใหญ่

Comment

Originally posted by Apest View Post
          สนามบินสุวรรณภูมิใกล้ปิดแล้วนิครับ เหอๆ

ลองซื้อ U-120 มาดูสิครับ ผมอยากรู้ว่าใส่เครื่องคุณแล้วเหลือเท่าไหร่กัน

หรือเด๋วผมเอาไปให้ลองก็ได้ อิอิ อีก 2 เดือนนะ ไปกทม

บ้านอยู่ สุขาภิบาล 3 ครับ

ตอนนี้อยุ๋หาดใหญ่
          หุหุหุ ตัว Zalman 9500LED ผมพึ่งซื้อจากร้าน เจไดมาได้ อาทิตย์เดียวเองครับ 1,890 ฿ (ลด 40 ฿) ช่วงนี้ตังไม่ค่อยมีด้วยครับ
          A แต่ถ้าใส่ตัว U-120 แล้วเย็นกว่า Zalman 9500LED จาก ปกติ 30-35 (ไม่เปิดแอร์)จะเย็นกี่ ?? c เอ่ย

สงสัย ซิงค์จะเป็นน้ำแข็งใหมเนี้ย หิหิหิ

Comment

ultra 120 เพิ่งซื้อมาวันนี้เหมือนกันครับ ตั้งใจจะเอาHR-01 แต่ไม่มีลวดล๊อคพัดลมเลยเอา Ultra120 มาแทน

ประสิทธิภาพดีมาก idle ลดไป 15C Full ลดไป 25C จากเดิมใช้ 6300@3.5Ghz+ Stock Heatsink

Comment

ว่าจะไปดูวันเสาร์ hr-01 ไม่มีลวดล๊อคมาให้ ก็คงต้องซื้อ ultra-120 หละครับ

Comment

เย็นได้เย็นดีจิงๆ

Comment

ก็ผมลากซะขนาดนั้น Zalman 9500 เอาไม่อยู่ idle 50 -55 Fullload 69-79 เลย

ถ้ามันไม่เดือดขนาดนี้ผมไม่เปลี่ยนหรอก

Comment

ของเข้าเจไดประมาณวันที่ 10 ครับ
                    ถ้าจะเอาลวดก็ไปประมาณวันที่ 10 จะดีกว่านะครับ
                    ไปอาทิตย์นี้ คงได้ U120 นั้นละเชื่อเถอะ

Comment

ไม่ลองเทียบ เสียง กันด้วยละจ๊ะ ว่าอันไหนดังกว่ากัน รึว่ามันไม่สำคัญ...

Comment

...เครื่องเน่าๆของผม

Comment

ไhr-01ม่มีลวดเหรอคับทีเจ จะหวดตัวไหนดีหละครับ

Comment

ของเขาดีจริงๆ....

Comment

ไปซื้อมาแล้วครับ เย็นสมคำร่ำลือจริงๆ HR-01 ตัวจริงมันไม่สวยเลย

Comment

เย็นดีจรีงๆ

ฝากสีแดงหน่อยครับ ไฟลุก

Comment

Working...
                                X