Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซีพียู อินเทล ตัวไหนบ้างที่ร้านเกม ชอบใช้กัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ร้านเกมส์ใช่มั๊ย ครับ

เอาแบบเล่นได้ทุกๆ เกมส์เลยนะครับ BF2 อะไรพวกนั้น เอาหมดเลย นะ

คุ้มเลยก็ Intel E2xxx (แนะนำ E2140 กลางๆ ดี) จับคู่กับบอร์ด Asrock ถูกๆ เห็นว่ามีอยู่รุ่นนึง ราคา 1400 เอง

ยัด RAM ไปสัก 2 GB

การ์ดจอก็เล่น GF8600GT หรือ HD3650

แค่นี้ก็หรู แล้ว ล่ะครับ

Comment

CPU 2180
      MB P5K-PL
      RAM 2GB
      VGA 8600GT

อันนี้ร้านผมใช้อยู่ก็เล่นออนไลน์ได้ดีพอสมควรครับ

Comment

สเปคร้านที่ ชัยนาทบ้านเกิด ก็ใช้ AMD กันแทบทุกร้ายเลยอ่ะครับ
        x2 4600+
        2GB
        8600GT 256MB
        M2N มั้ง
        80 GB
        จอ ซัมซุง(วาย)19นิ้ว
        คีย์+เม้า ของลอจิเทคอ่ะ
        เกมส์ที่ลงไว้ให้เล่นก็พวก ออนไลน์ครอบจักรวาน อิ..อิ. และออฟไลน์ก็ พวก ไครซิส..คอออฟดูตี้4..โปรสตีด

++ร้านไหนๆก็ประมาณนี้อ่ะ amd+Nvidia++

Comment

ร้านผม
          E8200
          P5KR
          2gb
          8800gs
          เวอร์ไปไหม - -''

Comment

bambo

คิดจะเปิดร้านเกม ควรศึกษาตลาด คู่แข่ง การดึงลูกค้าเข้าร้าน จุดคุ้มทุน และ ข้อกฏหมายก่อน เรื่องเครื่องเป็นเรื่องรอง
            เครื่องที่ใช้เปิดร้านกม ต่างกับ เครื่องที่ใช้เล่นเกมตามบ้าน โดยต้องคำนึง
            - เสถียรภาพ
            - การบริหารจัดการ
            - ระบบป้องกันไวรัส เพลงMP3 การกู้คืนอัตโนมัติ
            ถ้าเปิดร้านมากกว่า10 เครื่องแนะนำให้ใช้ระบบ ipat คุ้มค่ามาก ประหยัดเวลาอัพเดส patch game ไม่ต้องใช้ undo การ์ค อย่ที่บ้าน remoe มาทำก็ได้
            ถ้าลงทุนตอนนี้แนะนำ spec E2180/D945GCNL/GF8600GT ipat3.1.5
            เพื่ออนาคตแนะนำ spec E7200/DG31PR/GF9600 ipat 4.0

อย่าลืมเตียม CCTV,log server ตามกฏหมาย ICT ที่ต้องสามารถระบุตัวตนของผู้ใช้งานได้ด้วย
            หากคิดแล้ว ได้กำไรน้อย จุดคุ้มทุนนานกว่า2ปี อย่าเสียเวลาลองหาธุรกิจอื่นทำดีกว่า

Comment

QX9775 *-* เอามา นั่งง่าวครับ

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
                สเปคร้านที่ ชัยนาทบ้านเกิด ก็ใช้ AMD กันแทบทุกร้ายเลยอ่ะครับ
                x2 4600+
                2GB
                8600GT 256MB
                M2N มั้ง
                80 GB
                จอ ซัมซุง(วาย)19นิ้ว
                คีย์+เม้า ของลอจิเทคอ่ะ
                เกมส์ที่ลงไว้ให้เล่นก็พวก ออนไลน์ครอบจักรวาน อิ..อิ. และออฟไลน์ก็ พวก ไครซิส..คอออฟดูตี้4..โปรสตีด

++ร้านไหนๆก็ประมาณนี้อ่ะ amd+Nvidia++

เข้ เอาเกมส์กล่องมาลง คุ้มไหมนั่น แปปเดียวเด็กก็เบื่อแล้ว

Comment

ต่อๆ ที่ร้าน ผมใช้ E2140 กะ Althon 3000+ ไม่ค่อยต่างครับ เล่น BF2 นะ

Comment

Working...
                  X