Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสนี้เกี่ยวกะการ์ดจอรึเปล่าค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสนี้เกี่ยวกะการ์ดจอรึเปล่าค่ะ

ตอนใช้เครื่องเดิม อืมจดสเปคมาดังนี้ CPU AMD Athlon 3600+ RAM DDR2 1GB (512x2) VGA SPARK Geforce 6600GT 256MB จอของ LG 17 นิ้ว Drive LG Combo Drive ATA ดูหนัง DVD ภาพออกมาคมชัดพอใช้ พอมาเปลี่ยนเครื่องใหม่ เป็น Intel Q6600 RAM 4GB (1GBx4)
    VGA Geforce8800GTX 768MB จอ LG 17" ตัวเก่า Drive LG DVD RW ดูหนัง DVD เรื่องเดิมรู้สึกได้ว่า ภาพมันคมชุดสดใสสวยงามมากขึ้น เลยย้ายจอมาที่เครื่องเก่าและดู หนังที่เครื่องเก่า มันจะจริง เครื่องใหม่ภาพคมชัดขึ้นตั้งเยอะ มันเป็นเพราะ การ์ดจอรึเปล่าค่ะ

(อืมสมมุติว่าเราจะลงภาพที่เตรียมมาจากบ้านเช่นภาพที่ Cap มาจากเกมหรือหนัง เอามาลงในกระทู้ที่เราถามนี้ ทำยังไงหรือค่ะ โทษที่ไม่ค่อยมีเวลาศึกศสวิธีใช้เว็บอล์ดหน่ะ )

ไม่เกี่ยวครับ น่าจะเป็นที่ Driver มากกว่าครับ

Comment

ตามท่านหัวเกียร์เลยครับ
      ว่าแต่ จขกท. มีแฟนยังครับ อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ว่าแต่ จขกท. มีแฟนยังครับ อิอิ
        กลัวในรูปไม่ใช่ จขกท อ่ะจิครับ

แต่เป็นแฟน จขกท

Comment

มีลูกมีเมียกันแล้วทั้งน้านนนน ยังจะ....................

Comment

Originally posted by dears View Post
            มีลูกมีเมียกันแล้วทั้งน้านนนน ยังจะ....................
            ผมลูก 2 แล้วครับ

ห้อยอยู่เนี๊ยะ

กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ก็อาจจะครับ แบบว่าผมไม่รู้นะว่าใน 8800 มี Feature อะไรเกี่ยวกับการถอดรหัสภาพใหม่ ๆ หรือเปล่า แต่การ์ดจอรุ่นใหม่ ๆ ส่วนมากมักให้คุณภาพของการแสดงภาพที่ดีขึ้นจริง ๆ ครับ อย่างผมเคยเปลี่ยนจาก TNT64 ไปเป็น FX5200 มาก่อน แค่เปิดเครื่องมาดูหน้าเดสทอปก็ตาค้างแล้วว่าสีมันสวยกันคนละเรื่องเลย(แต่จริง ๆ มันก็สมควรต่างนะ เพราะการ์ดตัวเดิมผมมันเก่ามาก จาก DirectX7 ไป 9 อ่ะคิดดูละกัน)

ปล.มาถามกันเนี่ยไม่ใช่ว่าตอบฟรี ๆ นะครับ มันควรจะอีแมวไว้คุย MSN เป็นค่าตอบแทนกันหน่อยนะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  กลัวในรูปไม่ใช่ จขกท อ่ะจิครับ

แซวเล่นครับ เมียไม่เห็นไม่เป็นไร

Originally posted by dears View Post
                  ผมยังไม่มีลูกครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                    หม้อ+หูดำ

Comment

ผม มีแต่ ลูกหมา
                      ตามหา คนมา ช่วยเลี้ยงอยู่เนี่ย

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                        ผม มีแต่ ลูกหมา
                        ตามหา คนมา ช่วยเลี้ยงอยู่เนี่ย
                        งั้นขายผมมั้ยครับ เดี๋ยวผมจะเอาไปให้น้องเขา

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

ผมลูก 2 แล้วครับ

ห้อยอยู่เนี๊ยะ

กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ครั้งที่แล้วผมเปิดดูเห็นเจออยู่ลูกเดียวนะครับ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            ^

อ้าว แบบนี่มันทองแดงนี่นา ดีนะผมไม่ใช้ทองแดงเปงแบบอาลูมีเนียม งิงิ

Comment

วิธีใส่รูปลงเวปเวลาโพส

ต้องมีไฟล์รูปก่อนเวลาจะตอบหรือตั้งกระทู้ให้กด Go Advanced ด้านล่างจะมีที่ให้ up load ไฟล์
                              Attached Files
                              Last edited by bapladoc; 19 Nov 2007, 01:58:22.

Comment

Working...
                              X