Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธานจะโกรธมั๊ยเนี่ยถ้าจะมาเข้าคลับอีกรอบ

Comment

• ปรากฏว่า asus 670 dcII2TOP นั้นส่งเคลมไปเดือนกว่าๆ สุดท้ายทาง Synnex แจ้งมาว่าไม่มีสินค้าเปลี่ยนให้ เลยจะคืนเงินส่วนต่างให้แทน (ลบค่าใช้งานเดือนกว่าๆ ไป)
      สรุปเพ่ท่านเอาไปดองไว้ตั้งนาน ทั้งๆ ที่ไม่มีของเปลี่ยนให้ผมตั้งแต่แรกสินะ?

ผมเข็ด Asus แล้วแฮะ มีท่านสม่าชิคคลับท่านไดช่วยแนะนำยี่ห้ออื่นให้ผมแทนได้ไหมที่ว่าประกันดี ปัญหาไม่มีเกิด อะไรแบบนี้.... หรือไม่งั้นผมจะไปสอย 680 แทนละ /me cry ToT

Comment

• เปลี่ยนจาก asus มาเป็น galaxy เหมือนผมสิครับ ความแรงเท่าเดิม แต่ตังค์เหลือเยอะขึ้น

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
          เปลี่ยนจาก asus มาเป็น galaxy เหมือนผมสิครับ ความแรงเท่าเดิม แต่ตังค์เหลือเยอะขึ้น
          = = ผมเคยเห็นท่านกล่าวไว้ตอนแรกๆ ที่ท่านจัด Galaxy มา 2 ตัวว่าต้องวัดดวง x2
          และการ์ดตัวนี้ลูกเมียน้อย เพราะประกันไม่ดี (ARC).... แต่ถ้าท่านเชียร์แบบนี้แสดงว่าผ่านมาใช้งานสบายไม่เคยเกิดปัญหาไดๆ เลยสินะครับ ^ ^

สอย Aทรุดเพราะหวังว่าในภายภาคหน้าใช้มันจนคุ้มจนมีรุ่นใหม่ๆ ปล่อยออกมาแล้วจะไปเอาไปลงขายซะหน่อย เห็นว่ายี่ห้อนี้ออกง่ายขายสะดวก เซ็ง...

Comment

• Originally posted by artmatt View Post
            พอจะรู้ราคากับประกันมั๊ยครับ Zotac 670 amp
            อ่อ ทราบครับ 14500 ครับผม ประกันของอะไรไม่รู้ ของนีโอลูชั่นครับ

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ งบน้อย กัดฟันเเอาตัวนี้มา

Comment

• galaxy ผมใช้มาตั้งแต่ปลายเดือน พ.ค. แล้วครับ ยังปกติดี ไม่เคยดับ เด้ง หรือมีปัญหาอะไรเลย ถ้ากะใช้ยาวๆ ไม่ได้เผื่อขายต่ออะไรเล่นตัวนี้ก็ประหยัดดีครับ เบาดีด้วย มีไฟเท่ห์ไม่เหมือนใครด้วย

ข้อเสียที่ผมเจอไม่ได้ร้ายแรงอะไร คือการ์ดมันกดพัดลมไว้รอบต่ำ ทำให้อุณหภูมิสูงสักหน่อย เปิดเคสก็ max 77 ในขณะที่ยี่ห้ออื่นเขา 60 กว่าๆ กัน แต่ก็อย่างที่ผมบอกครับ เล่นมาหลายเกมไม่เคยดับหรือเด้งเพราะความร้อนเลย

Comment

• มีคำถามอย่างหนึ่ง CPU ผมเป็น Core i7 860 (DDR3-1066/1333, PCI-E 2.0) มันจะคอขวดมากไหม ผมกำลังตัดสินใจลงทุนกับ gtx670 ครับ

Comment

• Originally posted by codezomm View Post
                    มีคำถามอย่างหนึ่ง CPU ผมเป็น Core i7 860 (DDR3-1066/1333, PCI-E 2.0) มันจะคอขวดมากไหม ผมกำลังตัดสินใจลงทุนกับ gtx670 ครับ
                    ไหวนะผมว่า ผมเองใช้ i5 2400 ram 8GB/1333 สบายบรื๋อ
                    มะกี้เพิ่งเทสเล่นเกมดู อยากบอกว่า 670 แรงโคตรคุ้มครับ

Comment

• ไม่น่าเข้ามาอ่านเลย กิเลสพุ่งมากมาย
                      เลยอยากย้ายจาก6970มา670จัง T-T

Comment

• Originally posted by proweden View Post
                        ไม่น่าเข้ามาอ่านเลย กิเลสพุ่งมากมาย
                        เลยอยากย้ายจาก6970มา670จัง T-T
                        สนับสุนให้ย้ายครับ แรงดีจริงๆ

Comment

• แวะมาดูอัพเดตในคลับ ซักหน่อย ยังไม่ได้ย้ายไปไหน แถมแวะเข้ามาอ่านเรื่อยๆ เพียงแต่ว่าไม่รู้จะเม้นอะไรดี - -

ปล. เสาร์นี้จะไปจัด I5 3570K จั๊กน้อย จะได้ใช้ Gen3 ได้เต็มประสิทธิภาพสักที

Comment

• คลับเมพ

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                              สนับสุนให้ย้ายครับ แรงดีจริงๆ
                              เฮ้ยหมอ...... ทำไรๆ อิอิ

Comment

• คงต้องลาจากันแล้ว.... เพราะว่าผมตัดสินใจเพิ่มเงินเพื่อถอย MSI GTX680 TWIN FROZR III OC ตัวนี้แทนละครับ วันเสาร์ได้

- - ว่าแต่ 650watt คงพอนะ

Comment

Working...
                                X