Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bnplay View Post
    คงต้องลาจากันแล้ว.... เพราะว่าผมตัดสินใจเพิ่มเงินเพื่อถอย MSI GTX680 TWIN FROZR III OC ตัวนี้แทนละครับ วันเสาร์ได้

- - ว่าแต่ 650watt คงพอนะ
    เชียร์ให้เอา Lightning ครับ

Comment

• Originally posted by kadeep View Post
      เชียร์ให้เอา Lightning ครับ
      lightning อะไรครับ

jib มันไม่มีชื่อที่ว่ามาอ่ะครับ

Comment

• MSI GTX680 TWIN FROZR III OC << เหมือน Asus DC2
        MSI GTX680 Lightning << เหมือน Asus DC2Top

JIB ยังไม่ได้เอาตัว Lightning มาขาย

Comment

• แหม่ไม่ต้องเอาแรงบ้าพลังแล้วมั้งครับระดับ 680 เนี่ย
          ธรรมดาก็ 18.4k แล้ว ตัว Top คงทะยานฟ้าเลยมั้งครับ

MSI GTX680 TWIN FROZR III OC
          1058 MHz Core (Boost Clock:1124MHz)
          2048MB GDDR5 6008MHz Memory

MSI GTX680 Lightning
          1110 MHz Core (Boost Clock:1176MHz)
          2048MB GDDR5 6008MHz Memory

นิดนึงๆ

Comment

• Comment

• คลับนี่คึกคักกันจิงๆๆ แปปเดียว 100 หน้าแล้ว

Comment

• ต่อไปก็มีคลับ 660ti ขึ้นมา

ไม่เสียใจ(ชินแล้ว 5 5 55 )เพราะซื้อก่อนแรงก่อน

Comment

• 100 หน้าตอนไหนเนี้ย (เร็วเกิ๊นนน....)

ปล. Hot จริง ๆ คลับนี้ .... ^^

Comment

• เดี๋ยว 660 มาคลับนี้ก็จะร้างเหมือนคลับ 680

Comment

• คลับนี้ใช้เวลาในการก่อตั้งคลับน้อยมากๆครับ
                      100 หน้าภายในระยะเวลาไม่กี่เดือน หนึ่งแสนคนเข้าชมในเวลาไม่ถึงครึ่งปี
                      ถ้าการ์ดมีพร้อมจำหน่ายอต่อความต้องการตลาด ผมว่าคงจะไปได้ไกลกว่านี้นะ

670 ผมถือว่าเป็นการ์ดที่คุ้มกับเงินที่ลงทุนไปครับ ผมได้ลองใช้ซักพักถึงได้เปิดคลับนี้ขึ้นมา
                      ไม่ใช่เปิดเพื่อประกาศให้คนรู้ว่ามีแค่นั้นก็หายไป ผมได้มีโอกาสจับหรือสัมผัสการ์ดซีรี่ย์ใหม่ๆ คงเป็นลำดับต้นๆของเว็บก็ว่าได้
                      ไม่ว่าการ์ดรุ่นไหนค่ายไหนผมลองมาหมดหล่ะ ตัวไหนที่ฮ็อตๆผมก็เทสให้ชมอยู่ตลอด แต่ที่กล้าเปิดคลับนี้เพราะ 670 มันมาเหนือความคาดหวังไว้ครับ
                      ต้องยอมรับในตัวของมัน ถึงกล้าเปิดคลับ

ส่วนถ้า 660ti เข้ามาถึงบ้านเราเมื่อใหร่ ผมจะรีบพยามจับมันมาเทสคู่กับ 670 ให้ชมแล้วกันครับ
                      ผมชอบเล่นเองเทสเองมากกว่า ไม่ค่อยสนใจกราฟคนอื่นครับ(ไม่มีอะไรที่เข้าใจเราเท่าตัวเราเอง)
                      ปล.ตอนนี้การ์ด 660 เข้ามาถึงบ้านเราแล้วนะครับสำหรับตัวไว้ให้สื่อมวลชนของเว็บต่างๆไว้เล่นกัน แต่ขออุบไว้ก่อนสำหรับผลเทสครับ ไว้เปิดตัวพร้อมกัน

Comment

• เล็กสั้น ขยันซอยครับ อิอิ
                        Last edited by mezz; 11 Aug 2012, 17:39:33.

Comment

• ผมเคยพูดไว้ก่อนที่การ์ดจะวางจำหน่าย
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post39437497

Comment

• winfast rev นี่ตอนเล่นเกมนานๆร้อนเท่าไหร่ครับใครใช้อยู่มั่ง

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                              คลับนี้ใช้เวลาในการก่อตั้งคลับน้อยมากๆครับ
                              100 หน้าภายในระยะเวลาไม่กี่เดือน หนึ่งแสนคนเข้าชมในเวลาไม่ถึงครึ่งปี
                              ถ้าการ์ดมีพร้อมจำหน่ายอต่อความต้องการตลาด ผมว่าคงจะไปได้ไกลกว่านี้นะ

670 ผมถือว่าเป็นการ์ดที่คุ้มกับเงินที่ลงทุนไปครับ ผมได้ลองใช้ซักพักถึงได้เปิดคลับนี้ขึ้นมา
                              ไม่ใช่เปิดเพื่อประกาศให้คนรู้ว่ามีแค่นั้นก็หายไป ผมได้มีโอกาสจับหรือสัมผัสการ์ดซีรี่ย์ใหม่ๆ คงเป็นลำดับต้นๆของเว็บก็ว่าได้
                              ไม่ว่าการ์ดรุ่นไหนค่ายไหนผมลองมาหมดหล่ะ ตัวไหนที่ฮ็อตๆผมก็เทสให้ชมอยู่ตลอด แต่ที่กล้าเปิดคลับนี้เพราะ 670 มันมาเหนือความคาดหวังไว้ครับ
                              ต้องยอมรับในตัวของมัน ถึงกล้าเปิดคลับ

ส่วนถ้า 660ti เข้ามาถึงบ้านเราเมื่อใหร่ ผมจะรีบพยามจับมันมาเทสคู่กับ 670 ให้ชมแล้วกันครับ
                              ผมชอบเล่นเองเทสเองมากกว่า ไม่ค่อยสนใจกราฟคนอื่นครับ(ไม่มีอะไรที่เข้าใจเราเท่าตัวเราเอง)
                              ปล.ตอนนี้การ์ด 660 เข้ามาถึงบ้านเราแล้วนะครับสำหรับตัวไว้ให้สื่อมวลชนของเว็บต่างๆไว้เล่นกัน แต่ขออุบไว้ก่อนสำหรับผลเทสครับ ไว้เปิดตัวพร้อมกัน
                              คงเหมือนตอน GTX460 768mb(192bit) and 1gb(256bit) ละครับ ถ้าใครใช้ resolution ไม่สูงอย่างผม ผมจอ 1080p แต่ผมเล่นเกมไม่เลือกresolution 1080p จะปรับต่ำกว่า แต่เปิดเอฟเฟ็กแสงสีเสียงแบบสุดๆแทน ตลอด2ปีผ่านมา GTX460 768mb ที่เคยใช้มาคุ้มมากเลยแรงไม่ต่างจากตัวGTX460 ram 1gb

ถ้า gtx670 กับ gtx660ti ออกพร้อมกันผมก็เลือก gtx660ti ประหยัดเงินดี
                              Last edited by AMD69bit; 10 Aug 2012, 22:32:42.

Comment

• วิธีดูความร้อนกาดจอ ดูยังไงครับ

Comment

Working...
                                X