Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะบ่อยๆ จะเป็นไรไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะบ่อยๆ จะเป็นไรไหมครับ ?

สล๊อค IDE มันมี 1 สล๊อต แล้วผมจะต้องแกะเวลาจะดูซีดี/ดีวีดี ก็ต้องแกะจากฮาร์ดดิสไปใส่ DVD (ผมมีฮอาร์ดดิส 2 ตัว IDE ทั้งคู่)

เลยอยากรู้ว่าถ้าแกะเข้าแกะออกบ่อยๆ จะเป็นไรรึเปล่าครับ

ไม่มีตังซื้อ SATA แล้ว

ปลั๊กมันอาจจะหลวมนะ
    หรือเวลาถอดเข้า ถอดออกมือไปชนอย่างอื่นในเคส อาจเกิดปัญหาก็ได้

Comment

เห็นหัวข้อกระทู้นึกว่าถามเรื่องสิว

Comment

เข้า-ออก บ่อยๆมันก็หลวมเป็นเรื่องปกติ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          เข้า-ออก บ่อยๆมันก็หลวมเป็นเรื่องปกติ

Comment

Originally posted by TWK. View Post

งี้ผมก็หลวมเเล้วนะสิครับ

อุ๊บบบ

Comment

มันหลวมครับ โดยเฉพาะสาย SATA

Comment

เคย ยากจนเปลี่ยนบอร์ดไม่เปลี่ยนฮาร์ดดิส ถอดเข้าออกบ่อยๆ
                ผลออกมาว่าหลุดออกมาแต่สายครับ หัวเสียบยังคาอยู่ที่ฮาร์ดดิสอยู่เลย อิอิ

Comment

Working...
                X