Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดร์ C D E... ดับเบิลคลิกเข้าไม่ได้คับ ต้อง คลิกขวา Open

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดร์ C D E... ดับเบิลคลิกเข้าไม่ได้คับ ต้อง คลิกขวา Open

มีตัวแก้มั้ยครับผม

ขอบคุณครับ

เคยเป็นกับ Vista ลงใหม่ๆ เลยก็เป็น ไม่รู้สาเหตุเหมือนกัน เหมือน Explorer เสีย เลยลงใหม่

Comment

คุณโดนไวรัสแล้ว ชื่อ hack by gozilla แล้วล่ะ ลองไปหาดูใน website nod32 น่ะมีตัวแก้อยู่

Comment

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=9307
        ลองดูครับ

Comment

ไวรัแดกครับ ขอบอก ไช้ตัว Gozila ก็ไม่ได้หรอก ผมเป็นมาแล้ว

ลากของสำคัญไว้ไดร์อื่นแล้ว Format ครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
            ไวรัแดกครับ ขอบอก ไช้ตัว Gozila ก็ไม่ได้หรอก ผมเป็นมาแล้ว

ลากของสำคัญไว้ไดร์อื่นแล้ว Format ครับ

มันไม่ได้มี Godzilla อย่างเดียว มันมีลูกๆด้วยครับ (1byte , 8bits และอื่นๆ) ให้ลองใช้ CPE17 ตาม Link ของคุณ praypry ครับ

Comment

แปลกน่ะ ผมใช้ KillGodzilla 5 ทีเดียวหายหมด (มันบอกกำจัดทั้ง Godzilla & Family นิ)

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cesc

ถูกครับ ผมก็เคยโดน มันจะฝังในพวก System volume information และหลืบอื่นๆที่เป็นของระบบ

Comment

kk

ผมโดนมาแล้วครับ ลองทำตามผมดูนะครับ
                  1.คลิกที่ My computer
                  2.ที่ Menu เข้าไปที่ tool > Folder Option > View
                  3. แล้วติกที่ (ให้เป็นเครื่องหมายถูก)
                  -Show Hidden Files and Folders
                  -Hide Protected Operating System files (Recommended)
                  4.คลิก ok แล้วเข้าไปที่ Drive C:
                  5.ลองมองดูว่าเจอวิญญาณของเจ้า File ที่ชื่ว่า MS32DLL.VBS
                  6.ถ้าเจอแล้วก็ไม่ต้องสงสัยว่าเครื่องเราทำไมถึงคลิกเข้าไม่ได้
                  7.ไปหาตัว Kill MS32DLL มาฆ่ามันซะครับ
                  8.เอ้า!!!! อยู่เฉยทำไมครับไปหาตัวฆ่ามาเลยครับ
                  9.ได้มายังครับ เสร็จแล้วก็คลิกที่ ตัวฆ่าเลยครับแล้วก็ทำตามที่เค้าบอกไปเรื่อยๆ
                  10.เมื่อเสร็จแล้วอย่าปล่อยให้มัน Restart นะครับมาทำขั้นตอนนี้กันก่อนครับ
                  11.คลิกเข้าทุก Drive อ้อยังคลิกเข้าไม่ได้ใช่มั้ย งั้นคลิกขวา open แล้วกันครับ
                  12.ลบ File MS32.DLL ออกให้หมดทุกDrive (แม้แต่ใน Flashdrive ก็ด้วย)
                  13.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก คือ Empty Recycle
                  14.ย้ำนะว่าต้องลบให้ครบทุก Drive
                  15.Restart เครื่องเลย
                  16.สวดมนต์อธิฐาน ขอให้วิญญาณของ MS32DLL จงไปสู่สุขติ
                  17.สาธุอย่าเจออีกเลย

Comment

ใช้ Vista Transformation Pack 7.0 สิ

Comment

Originally posted by icey View Post
                      ใช้ Vista Transformation Pack 7.0 สิ
                      ง่ะ.... มาแต่ใด ดีนะที่ไม่แนะนำให้ใช้แก็สโซฮอล์ ฮ่าๆๆ ล้อเล่นครับ

Comment

Vista Transformation Pack 7.0 ไม่ใช่ตัวฆ่าไวรัส ต้อง Antivirus สิ

Comment

Working...
                        X