Announcement

Collapse
No announcement yet.

USBข้อมูลหายครับช่วยทีครับข้อมูลงานสำคัญมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USBข้อมูลหายครับช่วยทีครับข้อมูลงานสำคัญมาก

ผมลองกดให้เปิดhidden fileแล้วแต่ก็่ไม่ขึ้น
    แต่มันก็แสดงข้อมูลว่ามีข้อมูลอยู่ใกล้เต็มไดร์ฟแล้วแต่ก็ไม่มีไฟล์ขึ้นให้เห็น
    ต้องใช้โปรแกรมกู้ไฟล์อะไรไหมครับถ้ามีช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ไวรัส 0-0

Comment

มีทางแก้มั้ยอะครับ มันมีงานในนั้นเกือบหมดเลย

Comment

Originally posted by etcme View Post
        มีทางแก้มั้ยอะครับ มันมีงานในนั้นเกือบหมดเลย
        มีครับ อาการแบบนี้โดนไวรัสครับ ให้คุณเปิดเข้าไปใน USB น่ะครับแล้วใช้คำสั่ง Seach เลือก All file All folder แล้วเลือก more advanced option ติ้กหัวข้อ Seach hidden files and folders ครับ แล้วกด seach เลยครับ ซักพักFile มันก็จะโผล่ออกมาแบบรางๆครับ ที่นี้กด alt+a เลิอก properties ครับ เอาหัวข้อ hidden file ออกครับ ที่นี้ File มันก็โผล่ออกมาเหมือนเดิมแล้วครับ

Comment

หาตัวแก้ไวรัสก่อนนะครับ

แล้วค่อยหาโปรแกรม Explorerxp มาเปิดไฟล์ก่อน copy ไฟล์ที่ต้องการไว้

Comment

Working...
          X