Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง Roccat KRVE มีปัญหๅหรือเปล่าช่วยตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง Roccat KRVE มีปัญหๅหรือเปล่าช่วยตอบทีครับ

คือผมเพิ่งไปซื้อ หูฟัง Roccat KRVE 5.1 มๅอะครับ ผมก็ใช้แล้ว ทำมันไม่สั่นอะครับ

ลองปรับ Bassหนักๆเปิดดังๆ หูแทบพัง ทำไมมันไม่มีอๅกๅรสั่นให้ผมเลยอะครับ??

มันจะสั่นก็ต่อเมื่อ ย่านความถี่ต่ำมากที่เค้ากำหนดไว้มันค่อยจะแสดงออกเป็นอาการสั่น เพราะเป็นเสียงคงไม่ได้ยินมั้งคับ ใช้กับการดูหนังนะ

Comment

ดู Transformer ภาค 2 ตอน ฟอแล่นย่ำคนป่าอ่ะ สั่นครับ . . . (DTS)

Comment

ถ้าเปง sound on board ไม่ค่อยจะสั่นนะคับ ถ้ามี sound card จะเหงความแตกต่างชัดเจน

Comment

ผมใช้ sound onboard ก็สั่นนะ แต่ไม่มาก ปรับใส่เบสหน่อย และติ๊กตรง speaker fill ด้วยครับ ช่วยได้

Comment

Originally posted by manavoid View Post
            ผมใช้ sound onboard ก็สั่นนะ แต่ไม่มาก ปรับใส่เบสหน่อย และติ๊กตรง speaker fill ด้วยครับ ช่วยได้
            ผมต่อเข้ากับ On board อะครับ สงสัย เพราะ on board ผมก็ปรับ speaker fill ด้วยนะ ปรับbassสุดด้วย T_T

สงสัยตรงหา sound card ถูกๆใช้ซะหน่อย ^^

Comment

แล้วถ้าเป็นตัวการ์ดเสียงตัวนี่จะ ไหว และ ดี หรือเปล่าครับ มันจะทำให้สั่นได้มั้ย เพราะราคาถูก กลัวคุณภาพไม่ดีที่ควร

http://www.amazon.co.uk/StarTech-com...=3NS7N35K91BHE

Comment

Originally posted by Nailover View Post
                แล้วถ้าเป็นตัวการ์ดเสียงตัวนี่จะ ไหว และ ดี หรือเปล่าครับ มันจะทำให้สั่นได้มั้ย เพราะราคาถูก กลัวคุณภาพไม่ดีที่ควร

http://www.amazon.co.uk/StarTech-com...=3NS7N35K91BHE
                เครื่องเก่าผมตอนนั้นใช้ของ creative sb audigy ตัวละพันเองคับ แต่มันใช้ได้เฉพาะ xp นี่ทำคอมใหม่ ยังเลือกไม่ได้เลยคับ จากเคยฟังแบบเยี่ยมๆ กลายเปงเบสเหมือนไม่ค่อยออก > < ยังเลือกไม่ถูกเลยคับตอนนี้

Comment

ตัวผมเองยังเลือกอยู่เลยคับ ว่าจะเอา x-fi thaitanium อ่ะ

Comment

Originally posted by mookugza View Post
                    ตัวผมเองยังเลือกอยู่เลยคับ ว่าจะเอา x-fi thaitanium อ่ะ

ง่าส์แพงจัง ผมคงต้องหๅเอาแต่ตัวถูกๆ มันจะสั่นได้มั้ยหว่า

Comment

ไม่แน่ใจอ่าคับ เพราะตอนผมใช้ ผมเล่น PB อ่าคับ 5 5 5

ตอนนี้ยังหาบทสรุปตัวเองไม่เจอเลย + +

Comment

Originally posted by mookugza View Post
                        เครื่องเก่าผมตอนนั้นใช้ของ creative sb audigy ตัวละพันเองคับ แต่มันใช้ได้เฉพาะ xp นี่ทำคอมใหม่ ยังเลือกไม่ได้เลยคับ จากเคยฟังแบบเยี่ยมๆ กลายเปงเบสเหมือนไม่ค่อยออก > < ยังเลือกไม่ถูกเลยคับตอนนี้
                        audigyรหัสไหน
                        ผมเห็นaudigyหลายตัว มีdriver 7 น่ะ?

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                          audigyรหัสไหน
                          ผมเห็นaudigyหลายตัว มีdriver 7 น่ะ?
                          ตัวละพัน คงจะเป็น Value ล่ะมั้งครับ

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
                            ตัวละพัน คงจะเป็น Value ล่ะมั้งครับ
                            ใช่คับ แต่กะลังหาใหม่ ตอนนี้ใช้ไไดร์ฟเวอของ x-fi xtream อ่าคับ งัดกลับมาใช้อีกรอบ

ไปเจอไดร์ฟเวอคนเค้าโพสไว้ > <
                            Last edited by mookugza; 1 Dec 2011, 14:05:46.

Comment

ผมอยๅกรู้มๅกๆลยการ์ดเสียง แบบเนี่ยต่อตรงไหน เพราะผมไล่ดูเมนบอร์ด 20กว่าอันไม่เห็นมีช่อง slots แบบนี้เลย

Comment

Working...
                              X