Announcement

Collapse
No announcement yet.

COD 4 Online กับ Win7 เล่นกันได้หรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COD 4 Online กับ Win7 เล่นกันได้หรือยัง

จากที่เคยเกิดปัญหา Unknown Application ของ PunkBuster ในเกม Call of duty 4 แล้วตอนนี้เห็นว่า PunkBuster อัพแพตใหม่ไปสองแพทแล้ว ส่วน Win7 ก็เปลี่ยน build ไปเป็น 7262 แล้ว.. อยากรู้ว่าเล่นได้หรือยังครับ เพราะผมไม่ได้ลองเลย ตอนนี้เครื่องที่เล่นก็เป็น Windows XP อยู่ อยากใช้ Windows 7 มากแต่เล่นเกมนี้ไม่ได้..

ตอนนี้ Final RTM ออกแล้วด้วยนะ..

Comment

ลองแล้วครับสดๆ ร้อน ๆ เมื่อวานนี้กับ Windows7 RTM build 7600 กับ PunkBuster V3.4

เจอมีสองปัญหาใหญ่ๆ
      1.Corrupted File/Memory [81354]
      2.unknown windows API Function [131136]

ตัวแรกแก้ได้ครับ ... แต่ตัว 131136 ลอง fix ไปหลายวิธีเหลือเกิน ยังไงหายไม่หายครับ เด้งตลอด - -"

ตอนนี้กับไปออนเป็น xp กับ vista เหมือนเดิมแล้วครับ - -"

Comment

เล่นได้นะส่วนปัญหาหลักๆที่เกิดเกี่ยวกับpb xpก็เป้นเช่นกันแต่ win7เล่นได้แน่นอนเพราะผมก็เล่นอยู่

Comment

Originally posted by amstel View Post
          เล่นได้นะส่วนปัญหาหลักๆที่เกิดเกี่ยวกับpb xpก็เป้นเช่นกันแต่ win7เล่นได้แน่นอนเพราะผมก็เล่นอยู่
          ใช้ 7 เวอร์ชั่นไหนครับ หรือใช้วิธี fix pb ยังไงครับ

... จะได้ลองดูอีกที
          Last edited by Gatay; 21 Jul 2009, 17:27:56.

Comment

Working...
          X