Announcement

Collapse
No announcement yet.

เึคลม m/b มาใหม่ แต่คอมเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เึคลม m/b มาใหม่ แต่คอมเปิดไม่ติด

เพิ่งไปเคลม m/b มา

มาต่อเข้ากับ psu ดูปรากฎว่า ไม่มีการตอบสนองอะไรเลย

แต่หลอดไฟเขียวที่ดูว่าไฟเข้าบอร์ดหรือเปล่า ก็ขึ้นปกติดี

ลองต่อสวิทซ์ของเคส กดเปิดก็ไม่ติด

เอาไขควงจิ้ม ก็ไม่ติด

ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ยกไปร้านที่เคลม แล้วให้เขาลองเดี๋ยวนั้น ถ้าไม่ติดก็บอกว่าส่งเคลมอีกครั้ง ครับ

บอกรายละเอียดบอร์ด และประกันหน่อยสิ

Comment

เป็น Asus p5kl-am

ประกัน synnex ถึง 2012 ครับ

Comment

เอาจัมป์เปอร์ที่ Clear CMOS ออกรึยังครับ อาการนี้น่าจะเกิดจาก Jumper Clear Cmos สังเกตดีๆ

Comment

Originally posted by evilpascat View Post
          เอาจัมป์เปอร์ที่ Clear CMOS ออกรึยังครับ อาการนี้น่าจะเกิดจาก Jumper Clear Cmos สังเกตดีๆ
          +100 ลองทำตามดู ไม่หายตามที่บอกครับ

Comment

Originally posted by evilpascat View Post
            มันคืออะไรครับ ท่าน แล้วมันอยู่ตรงไหน ยังไง

Comment

มองหาให้รอบบอร์ด ส่วนใหญ่จะอยู่ไกล้ๆถ่านเมนบอร์ดครับ จะมีจัมป์เปอร์ที่เขียน Clear CMOS , Clr CMOS อยู่ ให้ดึงออกครับ ถ้ามี ถ้าไม่มีส่งกับไปให้เขาลองดู ถ้าเขาลองแล้วใช้ได้แสดงว่า PSU ของท่านได้ลาโลกไปแล้วครับผม

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

^^

Comment

ยินดีครับผม ได้ไม่ได้ยังไงมาบอกกันบ้างนะครับ

Comment

Working...
                  X