Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ USB แล้วเครื่อง Restart

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเปลี่ยน USB ยังครับ

Comment

Originally posted by nalomoly View Post
      ลองเปลี่ยน USB ยังครับ
      ครับ ลองเปลี่ยนแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิม

ว่าจะลองเสียบพอตใหม่บนเมนบอร์ดดูครับ

Comment

สายแบบแยกเสียบผิดรึปล่าว แต่ถ้าเป็นรุ่นในรูปก็ไม่มีทางผิดเพราะถ้าผิดมันเสียบไม่ลง
        ลองไส่สีดูใหม่สิ

Comment

Originally posted by Moshimoro View Post
          สายแบบแยกเสียบผิดรึปล่าว แต่ถ้าเป็นรุ่นในรูปก็ไม่มีทางผิดเพราะถ้าผิดมันเสียบไม่ลง

เพิ่มเติมจากท่านข้างบนนะครับ

จากซ้ายมาขวา เริ่มจากแถวบนก่อนแล้วค่อยแถวล่าง

1=V+ / 2=D- / 3=D+ / 4=V- / 5=ว่างเอาไว้ก็ได้ครับ ถ้าไม่มีสายให้เสียบ
          6=V+ / 7=D- / 8=D+ / 9=V-

Comment

Originally posted by Moshimoro View Post
            ครับเด๋วจะลองแก้ไขใหม่ดู

Comment

ลองเปลี่ยนไปเสียบอีกพอตหนึ่งแต่ก็ยังรีอยู่

แต่ผมลองเสียบเข้าแน่นๆ ซึ่งมันเสียบลงไปได้อีกนิดหน่อย

แล้วลองเทสดูก็ปรากฏว่าเครื่องไม่รี ลองเสียบๆๆๆๆ หลายๆก็ไม่รี

สาเหตุคงจะมาจากผมเสียบไม่แน่นเองละมั้งครับ - -.

Comment

Working...
              X