Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็ถึงเวลารอคอย AMD อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็ถึงเวลารอคอย AMD อิอิ

ไม่มีอะไรมากมายครับ แค่เห็น ราคา X2 3800+ ลดลงเหลือ 5000 กับไม่กี่ร้อย ก็ดีใจครับ หุหุ อยากให้ลง มากกว่านี้จัง

3000+ ผมจะเหลือเท่าไรละเนี่ย

Comment

เห็นที่ไหนคับ 5000 กับไมกี่ร้อย นี่ กี่ร้อย อะคับ -.-

Comment

ลองเช็ค เว็บ jib.co.th ครับแต่ลองเดิน ไปดูที่พันทิบมาก่อนแล้ว เพิ่งมาโพสครับ ไปจับจองกันได้แล้วครับ 5310 บาทโดยประมาณ X2 3800 น่าสอยชะมัด อิอิ

Comment

รออีกนิด เด๋ว ต่ำกว่า 5000 อิอิ

Comment

ยังจะลดต่ำกว่านี้ครับ ที่เมืองนอกเขาลดมาจะ2เดือนแล้ว

Comment

x2 4200 นี่ถ้าเทียบแล้วแรงกว่า 3200+ กี่เท่าครับ

แล้ว x2 4200 แรงน้อยกว่า e6300 ประมาณกี่% ครับ

คือจะใช้เป็นข้อมูลประกอบช่วยตัดสินใจเผื่อจะอัพเครื่องอะครับ

ขอบคุณนะครับ

ปล.ไม่อยากผิดพลาด+เสียเงิน ไปโดยใช่เหตุอีก คือเครื่องผมดันไปเน้นการ์ดจอ คือชอบเล่นเกมซื้อเผื่อไว้(x1950 pro)แต่พอเอาเข้าจริงๆไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไร (เล่นเกมออนไลน์บ้างนิดๆหน่อยๆเอง) ใช้งานจริงผมมักจะทำหลายอย่างพร้อมๆกัน(ใช้ 3200+อยู่ครับ) ก็ทำงานได้โอเคนะครับ แต่ก็มีบางครั้งอืดบ้าง เร็วไม่ทันใจบ้าง ก็เลยมีแนวโน้วว่าจะได้เสียเงินอีกแน่ๆเลยงานนี้ เรา

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                x2 4200 นี่ถ้าเทียบแล้วแรงกว่า 3200+ กี่เท่าครับ

แล้ว x2 4200 แรงน้อยกว่า e6300 ประมาณกี่% ครับ

คือจะใช้เป็นข้อมูลประกอบช่วยตัดสินใจเผื่อจะอัพเครื่องอะครับ

ขอบคุณนะครับ

ปล.ไม่อยากผิดพลาด+เสียเงิน ไปโดยใช่เหตุอีก คือเครื่องผมดันไปเน้นการ์ดจอ คือชอบเล่นเกมซื้อเผื่อไว้(x1950 pro)แต่พอเอาเข้าจริงๆไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไร (เล่นเกมออนไลน์บ้างนิดๆหน่อยๆเอง) ใช้งานจริงผมมักจะทำหลายอย่างพร้อมๆกัน(ใช้ 3200+อยู่ครับ) ก็ทำงานได้โอเคนะครับ แต่ก็มีบางครั้งอืดบ้าง เร็วไม่ทันใจบ้าง ก็เลยมีแนวโน้วว่าจะได้เสียเงินอีกแน่ๆเลยงานนี้ เรา
                x2 4200 กับ E6300 แรงกว่ากันพอประมาณแต่ก็ไม่มากจนเกินไปครับ
                ไปดูCPU Chartได้ที่นี่ครับ

CPU Charts
                http://www23.tomshardware.com/cpu.ht...=433&chart=180

Comment

Originally posted by AMD View Post
                  x2 4200 กับ E6300 แรงกว่ากันพอประมาณแต่ก็ไม่มากจนเกินไปครับ
                  ไปดูCPU Chartได้ที่นี่ครับ

CPU Charts
                  http://www23.tomshardware.com/cpu.ht...=433&chart=180

เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

รอ 5000+ เลยดีกว่า ราคาลงมาพอควรเลย

Comment

แล้วถ้าเทียบกับตัว AMD Opteron 165 Dual

ตัวไหนแรงกว่ากันครับพี่น้อง เพราะ Opteron แพงกว่าเห็นๆ

Comment

555 รอจับของมือ 2 หุ...หุ

Comment

ณ ตอนนี้ X2 3800 น่าจะคุ้มสุด(แม้เป้นราคาไทย)

Comment

Working...
                          X