Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ M/B ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ M/B ทีคับ

จะเอาไว้เล่นเกมอะคับ มีงบ 3000 เอาทั้ง M/B ของ AMD กับ INTEL ช่วยทีนะคับ

อ้าว ??? ซีพียูรุ่นไหนครับ

Comment

ASUS P5KL P31 2800
      ASUS M3A 3500 แพงนิดอนาคตไกล หรือ asrock alivenf6-vsta 1800

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ASUS P5KL P31 2800
        ASUS M3A 3500 แพงนิดอนาคตไกล หรือ asrock alivenf6-vsta 1800
        สุดยอดจริง ๆ ครับพี่ ยังไม่บอกซีพียูเลย รู้ซะล่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
          สุดยอดจริง ๆ ครับพี่ ยังไม่บอกซีพียูเลย รู้ซะล่ะ อิอิ
          เดาไงน้อง อิอิ

Comment

ของ INTEL ผมกะจะใช้ Core2 Duo E6550
            ของ AMD ผมกะจะใช้ AMD2 (940) X2 Athlon 4800

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              หากท่านที่ต้องการให้ สมาชิคในเวปช่วยกันออกความเห็นหรือช่วยท่านในการเลือกคอมสักชุด สิ่งที่ท่านควรระบุไว้ มีดังนี้ครับ

1 ระบุงบประมาณครับ อันนี้สำคัญมาก ขอให้ชัดเจนจะดีมาก
              2 ระบุความต้องการใช้งาน อันนี้ก็สำคัญมากเลยครับ เพราะจะได้เลือกอุปกรณ์ได้ถูกและตรงกับตวามต้องการครับ พยายามระบุงานที่ต้องการใช้ให้มากที่สุด จะดีมากครับ
              3 ระบุ อุปกรณ์ ชิ้นที่ต้องการและไม่ต้องการ หรือยี้ห้อรุ่นที่มีอยู่ในใจให้ระเอียด
              เช่น งบ 20000 เน้นเล่นเกมส์ความระเอียดสูง ไม่รวมจอครับ ของ AMD ครับ
              4 หากเป็นการ อับเกรด ควรบอกอุกปรณ์ที่มีอยู่เดิม และอุปกรณ์ที่ต้องการ ที่จะเอาไว้ใช้กับชุดที่จะเพิ่มเติมใหม่ด้วย
              5 หลี่กเลี่ยงคำถามที่ไม่ชัดเจน และคำถามล่อเป้าที่อาจจะทำให้ท่านอื่นที่อ่าน รู้สึก ANTI ได้ครับ
              เช่น จัดให้หน่อย งบไม่อั้น หรือจัดมาสักชุด เอาทุกอย่าง ขอแรงสุด
              .

Comment

ASRock Wolfdale1333-D667
                ASRock AliveNF6G-VSTA
                ASRock AliveNF5-VSTA
                แค่นี้ก็เหลือๆ แล้วคับ จะใช้อะไรมากมาย

Comment

เอาเป็น ATX อะคับ

Comment

Gigabyte GA-P31-DS3L

Comment

Working...
                    X