Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire กับ Power Color อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire กับ Power Color อันไหนดีกว่าครับ

ตัดสินใจไม่ได้ซักที
    พอดีกำลังจะไปสอย 2900 XT อยู่แล้ว

ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดี มัน crossfire ข้ามยี่ห้อได้รึเปล่าครับ
    ผมเห็นเหมือน Sapphire จะมีวางขายมากกว่าแฮะ

ช่วยแนะนำทีนะครับ

2900XT มันเป็น reference card ครับเพราะฉะนั้นยี่ห้อไหนก็เหมือนกันครับ asus อาจจะมีของแถมที่มากกว่าหน่อย แต่ Sapphire ก็จูงใจลูกค้าได้ในราคาที่ถูกกกว่าครับส่วนการ crossfire นั้นสามารถข้ามยี่ห้อได้ครับเพียงแต่ขอให้เป็นรุ่นเดียวกันเท่านั้นครับ นี่ก็เป็นเสน่ห์อีกอย่างของการ์ด ATi ที่ Nvidia ยังทำไม่ได้ครับ
    Last edited by chillchill; 7 Jul 2007, 10:08:04.

Comment

Sapphire นี่ในต่างประเทศ อยู่ในอันดับต้นๆ เลยนะครับ เพราะฉะนั้น คุณภาพหายห่วง ที่น่าห่วงก็คือบริษัทนำเข้าและการรับประกันครับ ดูดีๆว่าประกันของอะไร

Comment

Originally posted by chillchill View Post
        2900XT มันเป็น reference card ครับเพราะฉะนั้นยี่ห้อไหนก็เหมือนกันครับ asus อาจจะมีของแถมที่มากกว่าหน่อย แต่ Sapphire ก็จูงใจลูกค้าได้ในราคาที่ถูกกกว่าครับส่วนการ crossfire นั้นสามารถข้ามยี่ห้อได้ครับเพียงแต่ขอให้เป็นรุ่นเดียวกันเท่านั้นครับ นี่ก็เป็นเสน่ห์อีกอย่างของการ์ด ATi ที่ Nvidia ยังทำไม่ได้ครับ
        nVidia ก็ SLI ข้ามยี่ห้อได้นี่ครับ ขอให้เป็นรุ่นเดียวกัน

Comment

Sapphire เป็น A&L
          Power Color เป็น com7
          ประกัน3ปีเท่ากันแต่ A&L ประกันขึ้นชื่อ(ด้านมืด)กว่าครับ
          สุดท้ายก็แล้วแต่ชอบแล้วแต่สะดวกครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            nVidia ก็ SLI ข้ามยี่ห้อได้นี่ครับ ขอให้เป็นรุ่นเดียวกัน
            มันก็ได้ครับครับถ้าเป็น reference card แต่ถ้าไม่ใช่ก็ทำไม่ได้นี่ครับ

ส่วน ATi ก่อนเป็น Native crossfire สามารถ crossfire ข้ามรุ่นกันได้ ยี่ห้อไหนก็ได้ขอให้มีการ์ด crossfire edition หนึ่งตัวเช่น x1900xt crossfire edition ก็crossfire กับ x1650pro ได้
            ตอนนี้เป็น Native crossfire(คล้าย SLI)ไม่รู้ข้ามรุ่นได้เปล่า

Comment

อ่อครับ

Comment

ขอบคุณสำหรบคำตอบครับ
                ถ้างั้นผมถอย Power Color ของ Com7 ดีกว่าครับ
                กลัวประกันเพราะของมนแพงเหลือเกิน XD

Comment

Airi , Welcome to the world of HD2900XT !

(Power Color กล่องสวยก่านะผมว่า งิงิ)

Comment

com7 ของไม่เยอะเท่า A&L นะคับ เพราะของผมเพิ่งไปเคลม2อาทิตย์ละเพิ่งจะได้หนะคับ

แต่ได้ 7800GTX มาใช้ก่อน

Comment

ผมว่า power color ดีกว่าเรื่อง sink นะครับ

Comment

Originally posted by sadhalem View Post
                        ผมว่า power color ดีกว่าเรื่อง sink นะครับ
                        ตอนนี้ sink มานก้อเหมือนๆกานทุกยี่ห้อนิคับ

Comment

ตอนนี้หันมาปวดหัวเรื่องบอร์ดแทน
                          พยายามจะสั่ง P5KB Premium Memory DDR3 2GB 1333Mhz Onboard อะครับ
                          กะจะสั่งมาลองใช้ดู น่าสนตรง MEM Onboard
                          แต่ก็เสียวๆเหมือนกัน
                          แล้วก็ดู Blitz Extream เผื่อไว้ด้วยอะครับ
                          พยายามหาสั่งแต่ไม่รู้จะไปสั่งที่ไหน TT

Comment

ขุดจนเหนื่อย

Comment

Originally posted by 12907 View Post
                              ขุดจนเหนื่อย
                              :

Comment

Working...
                              X