Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermalright Ultra 120 EX ยัดใส่ raidmax sagitta ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermalright Ultra 120 EX ยัดใส่ raidmax sagitta ได้หรือเปล่าครับ

Thermalright Ultra 120 EX ยัดใส่ raidmax sagitta ได้หรือเปล่าครับ

ไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะใหญ่ซะขนาดนั้น รอคนเคยยัดมาตอบอีกทีละกันครับ

Comment

ใส่ได้ครับ "แต่"

จะปิดฝาข้างไม่ได้

จำเป็นต้องถอดพัดลมข้างออก

ยันยัน นอนยันเลยครับ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
        ใส่ได้ครับ "แต่"

จะปิดฝาข้างไม่ได้

จำเป็นต้องถอดพัดลมข้างออก

ยันยัน นอนยันเลยครับ
        Confirm ....

Comment

แล้วถ้าเล่น Andy แทนล่ะครับ จะติดเคสอีกไหม

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
            แล้วถ้าเล่น Andy แทนล่ะครับ จะติดเคสอีกไหม
            ท่านลองดูระยะคร่าวๆ นะครับ
            เคสกว้าง 190 mm
            พัดลมนี่ไม่แน่ใจว่า 20 mm หรือ 25 mm
            ระยะจากผนังเคสด้านที่ยึด M/B ถึงผิว CPU ประมาณ 10 mm
            ถ้า Andy สูงไม่เกิน 150 mm ก็มีลุ้นครับ
            แต่ถ้าเกิน 150 mm ก็ต้องมาดูอีกทีครับว่าชนกับพัดลมฝาเคสรึเปล่า

Comment

ลองถอดอคริลิค กลับเอาพัดลมอยู่ตรง ที่ใส่ HDD ช่วยให้ HDD เย็นแล้วได้โชว์ Sink อิโด้ยยยยย

Comment

ยัดไปแล้วครับ เมื่อคืน ต้องถอดพัดลมข้างออกด้วยครับ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                  ยัดไปแล้วครับ เมื่อคืน ต้องถอดพัดลมข้างออกด้วยครับ

Comment

Working...
                  X