Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม COD 5 วางรเบิดยังไงครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม COD 5 วางรเบิดยังไงครับ???

เล่นมาถึงฉากจะจบละมั้งครับถึงฉากที่ต้องพ่นไฟบังเก้อจะมีกองกระสุนที่ต้องระเบิด ผมทำไม่เป็นอธิบายหน่อยครับ มันให้กดเลข5 เป็นตัวสับสวิชระเบิด ทำไงต่อครับบบบ

ที่เข้าไปแล้วมีน้ำตกป่าวครับ

ตรงนั้นต้องเอา c4 ไปโยนใส่บังเกอร์ ต้องเดินไปอีกครับ มี 3 บังเกอร์ เดินไปทางขวาง่ายสุด

เวลาวางก็คลิกขวาโยนระเบิดเข้าในบังเกอร์ แล้ววิ่งออกมากด ห่ างๆ

Comment

ฉากนี้ยังไม่จบคับ ต้องไปบุกญี่ปุ่น แล้วไปบุกรัสเซีย เมื่อใดที่ท่านได้ถือธงไปปักเมื่อไหร่ นั่นแหละ....จบ

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
        ฉากนี้ยังไม่จบคับ ต้องไปบุกญี่ปุ่น แล้วไปบุกรัสเซีย เมื่อใดที่ท่านได้ถือธงไปปักเมื่อไหร่ นั่นแหละ....จบ
        ไปนั่งเสียเวลาตั้งนาน กำ.......เดินเลยธงอยู่ข้างหลัง จาบุกไปข้างหน้าท่าเีดียว........

Comment

ขอบคุงคับบ
          ที่มันจะมีกอง อาวุธ มีรูประเบิดสีเหลืองกระพริบๆนะครับทำไงจะระเบิดมันได้ครับ

Comment

มันไม่ได้ให้ระเบิดครับ มันให้เก็บเอาไประเบิดบังเกอร์

Comment

Originally posted by aey View Post
              ขอบคุงคับบ
              ที่มันจะมีกอง อาวุธ มีรูประเบิดสีเหลืองกระพริบๆนะครับทำไงจะระเบิดมันได้ครับ
              Originally posted by k_vijit View Post
              มันไม่ได้ให้ระเบิดครับ มันให้เก็บเอาไประเบิดบังเกอร์
              ตามนี้ เก็บระเบิดแล้วเดินไปข้างหน้า แบบที่ผมบอกข้างบน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ตามนี้ เก็บระเบิดแล้วเดินไปข้างหน้า แบบที่ผมบอกข้างบน
                วิธีเก็บคือกด F ที่สีเหลืองกระพริบๆนั่นเลยใช่ไหมครับ
                รบกวนเยอะหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by aey View Post
                  วิธีเก็บคือกด F ที่สีเหลืองกระพริบๆนั่นเลยใช่ไหมครับ
                  รบกวนเยอะหน่อยนะครับ
                  วิธีเกบคือ เดินผ่านไปเกบ ครับ

เอาวิธีผมนะครับ เพิ่งเล่นมา1ชมที่แล้ว สดๆร้อน งงเหมือนกัน แม่งจะระเบิดยังไง

โยนที่ละอันก้อแล้ว ไม่ระเบิดจนระเบิดหมด สุดท้ายใช้วิธี

โยน(อาวุธเลข5 แล้วคลิกขวา มันจะโยน c4 ออกไป ) โยนเข้าไปใน บังเกอร์ป้อมปืนทั้ง3อันตามเรด้า

แล้วพอโยนครบแล้ว ค่อยกดระเบิด ทีเดียว พร้อมกัน3อันครับ ผ่านเรย เล่นต่อไป มีไรถามได้ครับ เพิ่งเล่นมาตะกี้ ^^

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                    วิธีเกบคือ เดินผ่านไปเกบ ครับ

เอาวิธีผมนะครับ เพิ่งเล่นมา1ชมที่แล้ว สดๆร้อน งงเหมือนกัน แม่งจะระเบิดยังไง

โยนที่ละอันก้อแล้ว ไม่ระเบิดจนระเบิดหมด สุดท้ายใช้วิธี

โยน(อาวุธเลข5 แล้วคลิกขวา มันจะโยน c4 ออกไป ) โยนเข้าไปใน บังเกอร์ป้อมปืนทั้ง3อันตามเรด้า

แล้วพอโยนครบแล้ว ค่อยกดระเบิด ทีเดียว พร้อมกัน3อันครับ ผ่านเรย เล่นต่อไป มีไรถามได้ครับ เพิ่งเล่นมาตะกี้ ^^

ขอบคุณครับเด๋วลองตอนเลิกงาน

Comment

Working...
                    X