Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้ Printer ติด Tank

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้ Printer ติด Tank

ผมจะซื้อ CANON PIXMA IP1880 ราคาประมาณ 1,500 และจะนำไปติด Tank ด้วย ราคาเท่าไรอ่าครับสำหรับการติด Tank เพราะผมต้องปริ้นงานบ่อย แล้วจะใช้ได้นานกว่าตลับที่ต้องนำไปเติมหมึกบ่อยหรือป่าวครับ เพราะเครื่องเก่าผม CANON PIXMA IP1700 ตลับหมึกพังซะแล้วเพราะเติมบ่อยจนตลับหมึกเสีย
    Last edited by Trojan; 3 Jan 2008, 12:28:17.

ส่วนใหญ่เป็น epson จะติดนะครับ canon ทำได้แต่ไม่ค่อยเจอ เห็นช่างเค้าบอก หัว canon ไม่ค่อยทน

Comment

ซื้อ HP ดีกว่ามั้งครับ มีรุ่นนึง 1390 บาท พิมตัวหนังสือสวยมาก
      หัวพิมติดตลับ ตันก็โยนตลับทิ้ง ซื้อหมึกเติมมาฉีดใส่สะดวกกว่า
      ขวดละ 100 ใช้ได้นานมากๆๆๆ

Comment

แนะนำ epson ครับ ปัญหาน้อย ยี่ห้ออื่นก็ทำได้แต่ปัญหาตามมาค่อนข้างเยอะ ผมก็ใช้ epson cx3700 ใช้มาปีนึงละยังไม่มีอะไรเสียหาย

Comment

เห็นเยอะ แบบของผมใช้ EPSON Stylus Photo R230 ผมไปเดินตะวันนาเห็นมีร้านรับติด Intank หลายร้านเหมือนกัน แต่ว่าผมใช้ไม่มากเลยเฉย ๆ

Comment

ส่วน มาก เค้าจะติดแท็งค์ ก่ะยี่ห้อ EPSONมากกว่าท่าน เพราะหัวมานทนกว่าแคนนอน น่ะ
            ส่วนค่าติดแท็งค์นั้นแล้วแต่รุ่นคับผม ส่วนมากราคาจะประมาณ 1000 บาทUPน่ะ^^ ลองไปถามราคาที่ร้านก็ได้คับผม

Comment

ตอนนี้ที่ผมคิดไว้ มีงบ 2,500

ซื้อ EPSON Stylus C90 + ติด Tank
              เอาของเก่า CANON PIXMA IP1700 + ซื้อตลับหมึกสี/ขาวดำ ใหม่ + ติด Tank

แบบไหนจะคุ้มกว่ากันอ่าครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
                ซื้อ HP ดีกว่ามั้งครับ มีรุ่นนึง 1390 บาท พิมตัวหนังสือสวยมาก
                หัวพิมติดตลับ ตันก็โยนตลับทิ้ง ซื้อหมึกเติมมาฉีดใส่สะดวกกว่า
                ถูกค้องคร้าบ..พี่น้องครับ

Comment

f

Originally posted by BOYWA View Post
                  แน่ นอน ครับ (HP only)

ผม ทิ้งไว้ ๓ เดือน ฝุ่นเขลอ... หวัไม่ ตัว ล้างหัว๓ ที พิพม์ได้เนียลๆ

แคนนอน MP 145 ลอง เติมเอง ... ทีเดียว เจ๊ง เซ็ง เป็ด...

สรุป

HP หมึกเติม คุ้มมากๆ แนะนำ ยี่ห้อง ตัว G (หมึกแท้ แพงมาก ซื้อไหม่ได้เลย)

CANON ... หมึก แท้เน้นๆมั้ง ( ยี่ห้อนี้ หมึกไม่แพง เท่าไหร่) ใช้แล้ว พัง มา ๒ ตัวแล้ว ไม่ประทับใจเลย

EpSon เคยใช้ ตัวแพง Photo series... พัง สัทๆ เซ็งมาก ๆ แต่ DOT metrix ทนมากๆ คุ้มมากๆ

สรุป HP นะครับ เชื่อผม

Comment

สรุป

ซื้อหมึกมาเติมเองให้ใช้ HP
                    ติด Tank ใช้ Epson เหรอครับ

ผมอยากได้ตัวที่ใช้แล้วตลับหมึกมันทนๆ ใช้ได้นาน ไม่ต้องซื้อเครื่องบ่อย
                    Last edited by Trojan; 3 Jan 2008, 17:19:34.

Comment

เอ่อ IP1880 นี่ ติดแท็งมาได้ 3 เดือนละมั้ง เติมหมึกไป(สีดำ)ประมาณ 5 รอบได้ (แท็งประมาณ 70CC นะคับ)

ใช้ทุกวัน วันละหลายแผ่น (ใช้ทำไร ต้องถาม BOYWA 555)

มันก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไร สงสัยผมทำความสะอาดหัวพิมพ์บ่อยมั้ง -*-

ถ้าจะใช้ HP คงต้องเลือกรุ่นที่ผู้เชี่ยวชาญแนะนำละคับ เพราะเคยใช้แบบอออินวัน เติมได้ 3 ที หัวพัง

ส่วน EPson นี่ เทพเลย ติดแท็งได้อยู่ทนนาน แต่ถ้าหัวพังที ก็ 1000 Up คับ

เอาเป็นว่า ถ้าไปซื้อแบบมีแท็ง ก็หมั่นทำความสะอาดหัวพิมพ์บ่อยๆละกันครับ มันจะได้อยู่กะเราไปนานๆ ^^

Comment

ผมก็ใช้ R230 คับ

ทนมากๆ คุ้มสุดๆ

Comment

Originally posted by junex View Post
                          ผมก็ใช้ R230 คับ

ทนมากๆ คุ้มสุดๆ
                          ของผมก็จะครบปีแล้ว อีก 2 เดือน ไม่ผิดหวังเลยคตรับ

Comment

บอกตรงๆว่าผมไม่เคยใช้หรอก
                            แต่ผมอยู่วงการที่เค้าขาย DVD กันผมก็รู้
                            เค้าปริ๊นปก DVD กัน epson R230 มันเป็นคำตอบสุดท้ายจริงๆ

วงการถ่ายรูป ปริ๊นภาพก็รุ่นนี้แหละครับ
                            ที่มันเป็นแบบนี้เพราะคนในวงการนี้เค้าปริ๊นกันทุกวันครับหัวมันเลยไม่ตัน
                            มันต้องปริ๊นทุกวันครับ อิงค์เจ็ทน่ะอย่างน้อยก็วันละ 1 ใบ
                            ถ้าหน้าหนาวอากาศแห้งๆ หรือเปิดแอร์ต้อง หมั่นปริ๊นหน่อยครับ

r230 ครับสุดยอด คุ้มเทพ เมพสุดริดครับ

Comment

ผมไม่ได้ใช้ทุกวันนะครับ แต่หัวก็ไม่ตัน ส่วนมากที่ใช้คือ Print แผ่น CD ถ้าเป็นตาม rep 14 ผมก็ใช้เครื่องระดับร้านใช้ล่ะครับเอิ๊ก ๆ

Comment

Working...
                              X