Announcement

Collapse
No announcement yet.

evga9800gtx+ลากแบบใหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• evga9800gtx+ลากแบบใหนดีคับ

ผมอยากจะลองoc evga9800gtx+ตัวที่มันเป็นref.มาจากโรงงานไม่ใช่ตัวocมาแล้วน้ะ ดูโดยใช้

โปรแกรมevga precision(ที่มันแถมมากับแผ่นdriver) ผมควรปรับcore clockเื่ท่าใหร่memory

clockเท่าใหร่ แล้วแฟนสปีดควรปรับเองใหมหรือให้มันautoเองที่ให้ภาพสวยขึ้นในเวลาเล่นเกมโดยไม่

ทำให้การ์ดร้อนเกิดไปหรือเกิดมีปัญหาและใช้ได้กลับทุกเกมส์คับ ใครใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยบอกหน่อยน้ะ^^

ปล.core clock738 / memory clock1100 / fan speed auto

เคยใช้ตัว non ref. เสถียร(เล่นเกมส์) ที่ 780/1170 พัดลม 85เปอร์เซ็นต์ ส่วนbenchmark ลากไปอีกโขอยู่ แต่มีแต๊ป

Comment

Q evga9800gtx+ลากแบบใหนดีคับ
      A ใส่รถเข็นแล้วลากครับ

Comment

รอคนมาคอนเฟิร์มอีกสักคนนึงจะลากล้ะเด๋วกลัวเครื่องพัง

Comment

...........................

Comment

Originally posted by sun38883 View Post
            Q evga9800gtx+ลากแบบใหนดีคับ
            A ใส่รถเข็นแล้วลากครับ

Comment

ผมใช้ Riva Tuner ลากมาเสรียรที่ 820/1150 คับ ปรับรอบพัดลม 70% เกินกว่านี้คอมบินได้ แหงๆๆ
              ลองไล่ๆๆดูคับ

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
                ผมใช้ Riva Tuner ลากมาเสรียรที่ 820/1150 คับ ปรับรอบพัดลม 70% เกินกว่านี้คอมบินได้ แหงๆๆ
                ลองไล่ๆๆดูคับ

หมายถึงถ้าปรับรอบพัดลมเกินหรือปรับพวกcore clock/memory clockเกินเครื่องจะพัง

Comment

...........................

Comment

มาตอบคำถามครับ

ลองลากกะพื้นหรือลากขึ้นเขาดูครับ น่าลอง

Comment

Working...
                    X