Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Window7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Window7

พอดีได้ตัวเบต้า มาตัวล่าสุดมี แครกส์ด้วย แต่ไม่แน่ในเรื่องไดร์ทเวอร์ หรือมีปัญหาอะไร

บ้างหรือป่าว แนนำหน่อยนะครับ

เห็นในข่าวเขาว่า ใช้ Driver ของ Vista ได้เลยนะครับ (มัน Up มา .1 เอง 6.0 ไป 6.1)

Comment

ไม่ค่อยกล้าใช้นะครับ กลัวจะเป็นเหมือนวิสต้าอีกใช้ไปใช้มากินเเรมน่าดูเเละไม่ค่อยเเตกต่างอะไรกับ XP เลย

Comment

ใช้ ลองแล้ว ลงของวิสต้าได้ แต่ไม่ทุกตัวนะ อาจะเป็นเพราะเวอร์ชั่นเบต้า ต้องเลือกรันแอดมินกกะ รันvista ถึงจะลงได้

แต่่บางตัวลงได้เลย แต่ที่แน่ๆๆ น้อง แคปเปอร์สก้าย ลงแล้วจอฟ้า คราฟ แง้มๆๆ

Comment

ลืมบอกไปเห็นตอนลง มีพาสเวิรด์ เวิรค์กรุ๊ปด้วย เหมือนกันจะจอยกับเวิรค์นี้ต้องรู้พาสด้วย ประมาณนั้น

ส่วนทรีม สามารถแรมด้อมรูปได้เหมือนแม็ก ทูบาร์ กับทาส บารเมื่อก่อนเมือขยายเต็มขอบจะดำ

แต่ตอนนี้ใส่แล้วมัวนิดหน่อย ลองไปหามาใช้นะสวยมากๆๆ ตอนแรกทำในเหมือนวิสต้าใหม่ๆๆ ลง

แล้วดูแล้วถอนออก แตตัวนี้ไม่นะ กะใช้ต่อเลย ทำออกมาได้ดีเกินคาด

Comment

ใช้แล้วครับ ประสิทธิภาพโดยรวม ดีกว่า วิสต้าและ xp มากครับ เล่นเกมรู้สึกจะลื่นกว่า xp และวิสต้านะครับ

มาพร้อมกับ dx11 ครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ เพิ่งลงเสร็จวันนี้

ความรู้สึก ประทับใจมากครับ ตอนนี้กำลังจะลองเกม ถ้าเล่นเกมแล้วไม่หน่วง คงจะรักหมดใจเลยครับ

เพราะตอนนี้ใช้งานโปรแกรมต่างๆ ได้ลื่นไหลมาก สวยงาม แต่ ie เน่ามาก ขอบอก

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                พอดีได้ตัวเบต้า มาตัวล่าสุดมี แครกส์ด้วย แต่ไม่แน่ในเรื่องไดร์ทเวอร์ หรือมีปัญหาอะไร

บ้างหรือป่าว แนนำหน่อยนะครับ
                เบต้ามีให้โหลดแล้วเหรอ Build อะไร บอกหน่อยครับ ผมใช้ 6956 kaspersky 7(เก่าๆ)

ใช้งานได้ปกติดีนี่ครับ

Comment

ผมใช้ละ

ตอนบูท ถูกใจมากๆเลย

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ เร็ว ลื่นดีครับผมกว่าดีกว่า xp vista เยอะแต่บางเกมส์จะมีปัญหาเล่นไม่ได้ และด้านความปลอดภัยจะจุจิกนิดหน่อย

Comment

มีใครลองเล่น cabal ยังครับ เปนยังไงมั่ง

Comment

แร้วมันเล่น Pangya ได้ป่าวคับ
                        สเปกเครื่องซักเท่าไหนดี

Comment

แรม 128 ลื่นป่าวครับ? น้องผมใช้ xp + 128 ddr อยู่เลย
                          Last edited by Solidworks; 22 Dec 2008, 19:29:52.

Comment

รบกวนถามหน่อยครับ
                            มีใครลงไปแล้วหา driver x-fi music ได้ไหมครับ
                            ผมโหลดตัวใหม่มาก็ลงไม่ได้

รบกวนทีครับ

Comment

Originally posted by sketum View Post
                              รบกวนถามหน่อยครับ
                              มีใครลงไปแล้วหา driver x-fi music ได้ไหมครับ
                              ผมโหลดตัวใหม่มาก็ลงไม่ได้

รบกวนทีครับ
                              น่าจะเป็นที่ตัว Win7 เองมันยังไม่ Support นะครับ คงต้องรอให้แก้ไขไปเรื่อยๆก่อนนะครับ ผมใช้ตัวอื่นๆของ Creative อยู่มันก็ยังไม่ค่อยจะดีเท่าไหรอยุ่นะ
                              ทางแก้ไขอ่ะ ลองใช้ของ Onboard ไปก่อนนะครับน่าจะใช้ได้นะ มันไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหรกับพวก Onboard นะ

Comment

Working...
                              X