Announcement

Collapse
No announcement yet.

e8200/e6750ต่างไงกันอันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e8200/e6750ต่างไงกันอันไหนดีกว่าครับ

แบบว่าเหนราคาใกล้เคียง
    แต่ไม่ค่อยทราบคุณสมบัติของe8200
    ก้อเลยอยากจะมาถามง่ะครับ ใช้อันไหนดีกว่า อยากให้ชี้เฉพาะง่ะครับ

ปล.ถ้าเคยมีกระทู้แบบนี้แล้วผมขอโทษด้วยนะครับ

E8200 เลยครับ มาแบบนี้
    แรงกว่า กินไฟน้อยกว่า เย็นกว่า

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      E8200 เลยครับ มาแบบนี้
      แรงกว่า กินไฟน้อยกว่า เย็นกว่า
      ตามนี้เลยครับ ... แต่ขอเสริมนิดว่า E8200 มันแรงกว่า E6750 แค่ไม่กี่ % เองนะครับ คือไม่ถึง 10% ถ้าใช้ E6750 อยู่ไปเล่น E8200 อาจจะไม่คุ้มเท่าไร

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
        ตามนี้เลยครับ ... แต่ขอเสริมนิดว่า E8200 มันแรงกว่า E6750 แค่ไม่กี่ % เองนะครับ คือไม่ถึง 10% ถ้าใช้ E6750 อยู่ไปเล่น E8200 อาจจะไม่คุ้มเท่าไร
        ถูกต้องครับ แต่ถ้าจะซื้อใหม่ ก็ E8200 ครับ หรือ ไม่เน้น OC มากก้ e6750มือ2 ถุกๆ อีกสักพัก E8xxx ราคานิ่งแล้ว ตัวเก่าปรับลงมาอยุ่แล้วครับ

Comment

E8200 มันเพิ่มความเร็วในการคำนวนเลขฐาน 2 จาก 2Bit เป็น 4Bit นิครับ มันจะเร็วขึ้นแค่ 10% เองหรอครับ
          ถ้าใช้ทำงานนานๆน่าจะวัดผลได้มากกว่า 10% นะ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            ถูกต้องครับ แต่ถ้าจะซื้อใหม่ ก็ E8200 ครับ หรือ ไม่เน้น OC มากก้ e6750มือ2 ถุกๆ อีกสักพัก E8xxx ราคานิ่งแล้ว ตัวเก่าปรับลงมาอยุ่แล้วครับ

ตามนี้เลยคับผม ถ้าไม่รีบ รอก่อนให้ราคา มานปรับตัวคงที่กว่านี้ก่อนก็ดีคับผม

Comment

Originally posted by scops View Post
              E8200 มันเพิ่มความเร็วในการคำนวนเลขฐาน 2 จาก 2Bit เป็น 4Bit นิครับ มันจะเร็วขึ้นแค่ 10% เองหรอครับ
              ถ้าใช้ทำงานนานๆน่าจะวัดผลได้มากกว่า 10% นะ
              เคยมี web ต่างประเทศ(จำไม่ได้ละว่าที่ไหน) ทดสอบไว้ด้วยการทดสอบต่างๆ
              ผลออกมา E8 มากว่าประมาณ 5-10% จริงๆครับ

แต่

ต้องคงต้องรอดูกันต่อไปยาวๆครับ

Comment

คุ้มตรง กินไฟน้อยกว่า เย็นกว่า(แต่คงไม่มากนัก)

Comment

แต่จุดประสงค์หลักของที่นี่คือ ลากกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                    แต่จุดประสงค์หลักของที่นี่คือ ลากกกกกกกกกกกกกก
                    ลาก>>แต๊ป>>เคลม
                    วัฏจักรมีแค่นี้

Comment

ตามข้างบน

Comment

เหอะ ผมซื้อ E6750 ได้ 2 อาทิตย์ E8200 ลงตลาด ไม่คิดว่าจะลงเร็วขนาดเนี่ย ><
                        แต๊ป นี้มันคืออารายเหรอ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                          เคยมี web ต่างประเทศ(จำไม่ได้ละว่าที่ไหน) ทดสอบไว้ด้วยการทดสอบต่างๆ
                          ผลออกมา E8 มากว่าประมาณ 5-10% จริงๆครับ

แต่

ต้องคงต้องรอดูกันต่อไปยาวๆครับ

โอ้ 5-10% มันขี้เล็บจิงๆครับ

Comment

5- 10 เปอเซน ลองแล้วคับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ 6750 จากการเทส Test Render 3Ds max 9

กับ E8200 และ E8400 ถ้าแบบ ธรรมดา ไม่ค่อยเห็นผล คับ

แต่ถ้าแบบ โอเวอร์ คล็อค ละ ชัดเจนพี่น้อง 20-35 เปอ+ คับ เวลาที่ใช้น้อยลง คำนวนเร็วขึ้นมากคับ

Comment

รอคนปล่อย 6750 555+

Comment

Working...
                              X