Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเข้ามาให้ความเห็นทีครับ ปวดหัวมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเข้ามาให้ความเห็นทีครับ ปวดหัวมาก

คือว่าผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจออ่าครับ แต่ว่าเครื่องผมเมนบอร์ดมันslot Agp ใส่การ์ดจอรุ่นใหม่ๆที่เป็นslot pci-eไม่ได้้ มันก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด (ถูกป่าวครับ) พอดีว่าเมนบอรด์sokket 478 มันก็ต้องเปลี่ยนCPU (ถูกป่าวครับ) แล้วก็ต้องเปลี่ยนแรมเป็นDDR2อีก สรุปแล้วจะได้เครื่องใหม่ทั้งเครื่องเลยนะนี่ หรือผมจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เป็นแบบAgpแบบเดิมดี แต่ผมคิดว่า การ์ดจอAgpในระดับที่ใช้ได้ดีนั้นก็แพงอะครับ และอัตราการรับส่งข้อมูลมันก็สู้Pci-e ไม่ได้ด้วย สรุปแล้วจะเอายังไงดี ช่วยลงความเห็นกันทีครับ ถ้าจะให้ซื้อใหม่ก็ช่วยจัดเสปกให้ด้วยครับ งบประมาณ20000(ไม่เอาจอ HDD CDRomครับ)

Originally posted by jackkung117 View Post
    คือว่าผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจออ่าครับ แต่ว่าเครื่องผมเมนบอร์ดมันslot Agp ใส่การ์ดจอรุ่นใหม่ๆที่เป็นslot pci-eไม่ได้้ มันก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด (ถูกป่าวครับ) พอดีว่าเมนบอรด์sokket 478 มันก็ต้องเปลี่ยนCPU (ถูกป่าวครับ) แล้วก็ต้องเปลี่ยนแรมเป็นDDR2อีก สรุปแล้วจะได้เครื่องใหม่ทั้งเครื่องเลยนะนี่ หรือผมจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เป็นแบบAgpแบบเดิมดี แต่ผมคิดว่า การ์ดจอAgpในระดับที่ใช้ได้ดีนั้นก็แพงอะครับ และอัตราการรับส่งข้อมูลมันก็สู้Pci-e ไม่ได้ด้วย สรุปแล้วจะเอายังไงดี ช่วยลงความเห็นกันทีครับ ถ้าจะให้ซื้อใหม่ก็ช่วยจัดเสปกให้ด้วยครับ งบประมาณ20000(ไม่เอาจอ HDD CDRomครับ)

ถ้าน้องมั่นใจว่า 478 ของน้องยังใช้ได้อยู่นะครับ
    มันมีเมนบอร์ด 478 ที่ใส่ PCi-E ได้นะคับ
    P4GPL-X
    รุ่นนี้เลย

Comment

ผมว่า ยกใหม่ทั้งชุดเลยดีกว่าครับ คุ้มกว่า มากเลย

AMD Athlon X2 3600+ 2750
      Asus M2N-E 3600
      Kingston DDR2 1GB*2 4100
      XFX 8600GT DDR3 256MB 5100 > 8800GTS ไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหร่ครับ แพงเกินไป
      Case+Power Supply 1500

จะเอาฮาดดิส อีกซักตัว งบ ยังพอเลยครับ เร็วกว่า IDE เยอะ

Comment

Working...
      X