Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATX v1.3 เราสามารถใช้สาย molex 4 pin 1 เส้นต่อพ่วงกับอุปกรณ์ทุกตัวได้ไหม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATX v1.3 เราสามารถใช้สาย molex 4 pin 1 เส้นต่อพ่วงกับอุปกรณ์ทุกตัวได้ไหม...

ซื้อ enermax EG365p-VD FM กล่องส้มมา แต่สายเค้ายาวมาก ไม่อยากตัดทิ้ง

เลยกะว่าจะใช้ molex 4 pins แค่ 1 เส้น แล้วพ่วงสายไปแต่ละจุด ทำแล้วมีระเบียบกว่า

อุปกรณ์มีดังนี้
    • harddisk 2 ตัว
    • odd 1 ตัว
    • พัดลมกระจอก 2 นิ้ว 2 ตัว

เท่าที่ทราบ ATX 1.3 มีภาคจ่ายไฟอันเดียว molex 4 pin ทุกเส้นพ่วงมาจากจุดเดียวใช่ไหม

มีสายอันนึงเขียนว่า Extra แต่มันเหมือนกับ molex 4 pin ทุกประการ ไม่ทราบว่ามันเสียบที่อะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by taotoon View Post
      มีสายอันนึงเขียนว่า Extra แต่มันเหมือนกับ molex 4 pin ทุกประการ ไม่ทราบว่ามันเสียบที่อะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

สำหรับใช้ต่อไฟเลี้ยงให้กับ VGA Card โดยเฉพาะครับ

Comment

มันจ่ายไฟได้ 25 watt หรือว่าเหมือนกับหัวท่ั่วไปครับ หา spec. ไม่มีบอกเลย

Comment

Working...
        X