Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock avivenF6G-VSTA ควรคู่กับ Sempron3000+VGA กลางๆ หรือ X2 3600+ ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock avivenF6G-VSTA ควรคู่กับ Sempron3000+VGA กลางๆ หรือ X2 3600+ ดีครับ

Asrock avivenF6G-VSTA ควรคู่กับ Sempron3000+VGA กลางๆ หรือ X2 3600+ ดีครับ

ไว้เล่นเกมส์ครับ

ข้อ1.ถ้าผมเลือก X2 + Asrock จะเล่นเกมส์ได้ดีกว่า Sempron + Asrock มากไหมครับ(คุ้มกับเงิน 1300 ทีเพิ่มขึ้นหรือไม่)
    ข้อ2.ถ้าเอา 1300 ไปเพิ่ม vga + Sempron จะดีกว่าหรือไม่ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ

ข้อ 2 เลยครับ

Comment

เนื้อคู่กันแต่ชาติปางก่อนครับ อิอิ X2 3600 กับ Asrock AliveNF6G-VSTA

Comment

เป็นผมๆเลือกข้อ 2
        การ์ดจอแรงๆไว้ก่อน ถ้าเอามาเล่นเกมส์อ่ะนะ

Comment

ผมว่าดีทั้ง 2 ข้อเลย
          1.ได้CPU แรงเลย ค่อยเก็บเงินซื้อ กาด์รใส่ทีหลังก็ไม่เสียหาย (เพื่ออนาคตที่สดใส่)
          2. ผมว่า1300 เอาไปลง CPU น่าจะเห็นผลมากกว่านะ 1300 กาด์รคงไม่ได้แรงมากมายหลอก

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            ผมว่าดีทั้ง 2 ข้อเลย
            1.ได้CPU แรงเลย ค่อยเก็บเงินซื้อ กาด์รใส่ทีหลังก็ไม่เสียหาย (เพื่ออนาคตที่สดใส่)
            2. ผมว่า1300 เอาไปลง CPU น่าจะเห็นผลมากกว่านะ 1300 กาด์รคงไม่ได้แรงมากมายหลอก
            ตามท่านนี้เลยครับ GF 6100 ออนบอร์ดนี่แรง พอที่จะเล่นเกมส์สนุกๆได้อยู่

เก็บเงินซื้อการ์ดแรงๆไส่ทีเดียวครับ

จะ Sempron หรือ X2 ผมก็ไม่แนะนำไห้ซื้อการ์ดราคา 1300

มาเล่นเกมส์อยู่ดีครับ อย่างต่ำควรจะเป็น 7300GT สองพันกว่าบาทน่ะ

Comment

ผิดกระทู้ อิอิ

Comment

การ์ดราคา 1300 ห่วยกว่า Onboard อีกเหรอเนี่ย ^O^ หุหุ แรงจิงๆ asrock

Comment

Onboard แชร์แรมได้ถึง256mbเลยนะคับ จากที่ผมลองดูเป็นเวลา2อาทิตย์ก่อนซื้อการ์ดจอ
                  มันดีกว่า 6600GTที่เป็นAGPอีกคับ เพราะดูจากงบถ้าเหลือ1300บาทไปซื้อการ์ดจอผมว่าได้ไม่คุ้มแน่คับ สู้อัพCPUเป็นX2ไว่กอนแล้วค่อยอัพการ์ดจอจะคุ้มกว่าในอนาคตนะท่าน

Comment

Originally posted by portega View Post
                    Onboard แชร์แรมได้ถึง256mbเลยนะคับ จากที่ผมลองดูเป็นเวลา2อาทิตย์ก่อนซื้อการ์ดจอ
                    มันดีกว่า 6600GTที่เป็นAGPอีกคับ เพราะดูจากงบถ้าเหลือ1300บาทไปซื้อการ์ดจอผมว่าได้ไม่คุ้มแน่คับ สู้อัพCPUเป็นX2ไว่กอนแล้วค่อยอัพการ์ดจอจะคุ้มกว่าในอนาคตนะท่าน
                    ไม่ดีกว่า 6600gt หรอครับ 6100 ยัง***งอีกไกล

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                      ไม่ดีกว่า 6600gt หรอครับ 6100 ยัง***งอีกไกล
                      AGPคับ ไม่ได้หมายถึงPCI-EX

Comment

Originally posted by myheart46 View Post

ไว้เล่นเกมส์ครับ

ข้อ1.ถ้าผมเลือก X2 + Asrock จะเล่นเกมส์ได้ดีกว่า Sempron + Asrock มากไหมครับ(คุ้มกับเงิน 1300 ทีเพิ่มขึ้นหรือไม่)
                        ข้อ2.ถ้าเอา 1300 ไปเพิ่ม vga + Sempron จะดีกว่าหรือไม่ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ
                        อันนี้โพสให้คุณ Alatal2iel ดู ถ้าจะเทียบกันระวัง6100กับ6600GT ใครก็รู้รุ่นไหนแรงกว่า
                        แต่ไม่มีใครเล่นคอมเกมส์โดยไม่พึ่งCPUหรอกคับ ผมตอบตามกระทู้ของท่านขจกท.โดนดูถึง
                        ชุดอุปกรณ์ที่เจ้าของกระทู้ตั้งเงื่อนไขไว้ (อธิบายให้คุณความหมายผมงับ เหอๆๆ คุณ Alatal2ielเข้าใจความหมายผิดแล้ว)

ยังงี้แยกให้ดู X2 + Asrock ออนบอร์ดVGA อันนี้ดีกว่าแน่ๆๆๆ

Sempron + Asrock +1300(ยังซื้อ6600GTไม่ได้เลยคับได้รุ่นต่ำกว่าแน่)

ส่วนที่ผมบอก6600GT AGP ผมหมายถึงSempron+6600GT AGPยังสู้X2 + Asrock ออนบอร์ดVGA ไม่ได้เลยคับ

Comment

Working...
                        X