Announcement

Collapse
No announcement yet.

P31 ds3l กับ P35 ds3l อีกทีครับ เรื่องความเร็วและคุณภาพที่แตกต่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P31 ds3l กับ P35 ds3l อีกทีครับ เรื่องความเร็วและคุณภาพที่แตกต่าง

อยากทราบว่า P31 กับ P35 ความเร็วต่างกันรู้สึกได้ไหมครับ และ
    ich7 กับ ich9 ด้วยครับ กำลังมองที่ความคุ้มคาอยู่ เพราะ สองตัวนี้มันคล้ายๆกัน
    ขอบคุณครับ

แทบไม่รู้สึกเลยงับ

Comment

ถ้าให้เลือกระหว่าง P31 กับ P35

เลือก P35 ดีกว่าครับ รองรับแรมได้เยอะกว่า (เผื่อใช้ 64 Bit ในอนาคต)

ปล.แต่ผมรอ P45 ดีกว่า

Comment

P45 มัน CF แบบ 16x ทั้งสองเลนไม่ได้นิครับ

Comment

ที่ความเร็วเท่ากัน ประสิทธิภาพใกล้เคียงกันครับ P35 ดีกว่านิโหน่ย (ตามความคิดผมและดูแหล่งข้อมูลจากหลายๆ ที่)

- P31 (มีแค่ไฟ 4 เฟส) คล็อกได้ไม่ไกลเท่า P35 อ่ะครับ การปรับแรงดันไฟก็ไม่เท่า P35 (พยายามเข็น e2140 ก็ได้เท่าแค่ตามลายเซ็น -_-" มันตันที่เมนบอร์ด ) และ P31 รับแรมที่เป็นแบบ 2 หน้าได้ไม่เกิน 2G(หน้าเดียวได้ 4 G)

- P31 แรมรับได้ที่ 800/1066 (พยายามลาก HyperX เกิน 1066 มันก็บู๊ต บ่ ได้แล้วกา มันรีเซ็ตกลับค่าเดิม -_-" )

เซาท์บริด(ich7) P31 ก็มีการเชื่อมต่อได้น้อยกว่า P35 เช่น มี Sata 4 ช่อง USB 8 ช่อง ซาวด์ออนบอร์ดก็เป็น ich7 ฯลฯ

ถ้าเห็นว่าฟังชันที่มีของ P35 คิดว่าใช้ไม่หมดล่ะก็ P31 ตัวนี้โดยรวมแล้วถือเป็นบอร์ดสุดคุ้มเลยนะครับ การ OC เยี่ยมเลย(สำหรับบอร์ดราคาประหยัด) กับบอร์ดตัวนี้ผม OK. เลย แต่เสียอย่างเดียว(สำหรับผมนะ) มันใส่แรมแบบ 2 หน้า 4G ไม่ได้หน่ะสิ saddddd เลย

แต่ตอนนี้ราคา P35 ยี่ห้อต่างๆ มันก็ลงมาแล้วหนิ สอยๆๆๆ ไปเลยครับ (อิอิอิ)

ถูกผิดประการใด ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ปล. ไม่ได้มาเชียร์ใครนะครับ พอดีใช้อยู่ เห็นว่าดีจริงเลยแค่บอกต่อเพื่อการตัดสินใจ

ปล.2 อยากได้ LANPARTY DK P35-T2RS ใครมีมือสองจะมาปล่อยบ้างงงงงง
          Last edited by Beer No.27; 29 Apr 2008, 00:49:22.

Comment

p31 ต้องขายcrucial เพราะใส่4gไม่ได้นี่แหละเซ็งๆๆๆ

Comment

ถ้าจะซื้อก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ล่ะครับ

Comment

Originally posted by Soccer1397 View Post
                p31 ต้องขายcrucial เพราะใส่4gไม่ได้นี่แหละเซ็งๆๆๆ

ลอง Flash Bios ล่าสุดรึยังครับ

เห็นใน pantip มีคนอัพ bios ใหม่ แล้วใส่ 4 GB ได้นะครับ เป็นประเด็นเถียงกันยาวนานเลย

Comment

Working...
                X