Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไรท์เกมส์ เสีย บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครไรท์เกมส์ เสีย บ้าง

ผมใช้ ไดฟ์ asus ใช้แผ่น princo 16x ไรท์ที่ 4x เสียหลายแผ่นเลย คือแบบตอนไรท์
    ก็ไม่เป็นไรหรอก พอเอามาลงซัก 2-3 รอบ มันก็จะไม่โหลดละ ก็อบไฟล์ในแผ่นมาไว้ในเครื่อง
    ก็ไม่ได้ แบบว่าโหลดไปใกล้เสร็จ แล้วก็ดันเสีย ผมละเซงเลย ไรท์ได้แค่ 4X ด้วย เลยอยากถามว่า
    พวกคุณไรท์กันกี่ X ครับ แล้วมีปัญหาแบบผมมั้ย

ผมก็ใช้ไดร์ของ asus ส่วนใหญ่ใช้แผ่น8x ไรท์ที่4xตลอด ไม่ค่อยเจอปัญหานะคับ ลองเปลี่ยนเป็นโปรแกรมตัวอื่นดู บางทีปัญหาอาจจะมาจากตัวโปรแกรม ไรท์ช้าๆชัวล์ที่สุด ถ้าอยากก็อปไฟล์มาไว้ในเครื่องลองใช้ ultra isoดูคับ ดีทีเดียว

Comment

ลองเอาแผ่นไปอ่านกับเครื่องอื่นดูครับ ถ้าอ่านได้แสดงว่าไดรฟ์น่าจะมีปัญหา
      หรือบางทีอาจจะเป็นที่แผ่นก็ได้นะครับ เคยซื้อแผ่นมาหลอดนึงเสียเป็นสิบ

Comment

เป็นเพราะ princo เลิกใช้นานแล้ว เก็บไม่ได้นานด้วย เจอเสียบ่อย ๆ เลย แต่ CD ก็พอใช้อยู่นะยี่ห้อนี้

Comment

ใช้ princo ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเป็นตัว 4x

ถามอีกเรื่องหน่อยแผน DVD มีกี่ประเภท

Comment

ก็เห็น มี dvd5 กะ dvd9 อะครับ มันก็มีอีกแหละแต่เห็นมีขายแค่เนี้ย

Comment

มีอะไรมาบอกครับ คือ ไดรฟผมตอนแรกก็นึกว่าเสีย ใส่แผ่น (บางแผ่นก็ไม่ค่อยยอมอ่าน จนไม่อ่าน เลือกอ่านอ่านได้บางแผ่น) ใส่ใงก็ไม่อ่าน
              ประกันก็เจือกหมดพอดี ผมเลยเซ็งสงสัยสงสัยเสียล่ะ ...เลย ลื้อ มันส่ะ มีคราบฝุ่นครับ อยู่ที่เลนซ์ ก็บรรจงเช็ดเบาๆจนสะอาด เท่านั้แหละยังกะได้ไดรฟใหม่ แผ่นที่เคยกากบาทว่าเสีย เอามาใส่โอ้วจอชดติดหมดเลย...

ผมไรท 4x ตลอดครับ ไม่เคยเสีย เลยPrinco นี้แหละ(เท่าที่จำๆได้ ไรทไปประมาณ 30 - 40 แผ่น เกมส์ก็ไรท์)
              เคยไรท 16x 2 หนแบบหลง เน่าเจ๊งหมดเลย... (ไดรฟ ที่ทำงานน่ะครับ)

อาจจะเสียที่ไดรฟ เองด้วยครับ อายุการใช้งานต่ำมาก ไม่งั้นคงไม่ประกัน กันแค่ +-1ปี หรอกครับ - -..(ผมคิดงี้น่ะ)

ไอ่อาการก๊อปลงฮาร์ดดิสค์ไม่ได้เนี้ย อาจจะเป็นที่แผ่นต้นฉบับเสีย/ลอคไว้กันไว้/หัวอ่านเสีย ครับที่เป็ฯไปได้

Comment

โอ้ว อาจจะเป็นไปได้แฮะไอ้ฝุ่นเนี้ย ขอบคุรครับที่มาแนะนำ

Comment

เออผมเพิ่งเจออีกสาเหตุครับ คือแผ่นเกมที่ผมไรท์ผมจะใส่กระเป๋าใส่แผ่นใบใหญ่ใส่ได้100แผ่น ไอ้แผ่นล่างๆ มันงอ!!ครับ มันไม่เรียบสงสัยโดนน้ำหนักแผ่นบนๆทับงอ เลยอยากถามว่าแผ่นถ้ามันงอจะส่งผลถึงข้อมูลในแผ่นมั้ยครับ
                  แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นกับสาเหตุนี้ด้วย เพราะไอ้แผ่นที่ไม่งอมันก็ใช้ได้ แต่ก็มีอีกเล็กน้อยที่ไม่งอแต่ไม่อ่าน เออ งง - -
                  เลยเอาแผ่นออกจากกระเป๋าหมดเลย เอาไปใส่หลอดแทน เพราะแต่ก่อนใส่หลอดไว้ไม่มีปัญหา สงสัยเป็นกะกระเป๋า
                  เออ แปลกดีหวะ 555

Comment

dvd princo หรอคับ แตะไม่ได้คับเดี๋ยวคัน

Comment

Originally posted by arito View Post
                      dvd princo หรอคับ แตะไม่ได้คับเดี๋ยวคัน
                      ง่ะ

Comment

write 4x
                        เจอเกมส์เดียวที่ write แล้วเสียตลอด(turok) แต่ใช้ demontool ลงได้

Comment

เชื่อใจไม่ได้ครับ Princo ไรท์แล้วมันพร้อมที่จะเสียได้ทุกเมื่อ บางทีสองวันต่อมาเอามาใช้ไม่ได้ซะแล้ว บางทีก็ไม่เสียทั้งแผ่น แต่ข้อมูลบางจุดเสีย ผมเลิกใช้แล้ว

Comment

Working...
                          X